ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องเหรียญไหว้ครูครับ  (อ่าน 3145 ครั้ง)

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
เห็นเหรียญไหว้ครูปี55ออกมาแล้ว แต่ก็มีการเช่ากันไปบ้างบางส่วน ส่วนตัวคืดว่าน่าจะออกพร้อมกันในวันที่ 3 มีนานะครับ เพราะผมคิดว่าศิษย์

บางคนอาจไม่ได้เล่นเว็บ หรือ เฟสบุ๊ค หรือข่าวช้าก็อาจจะผิดหวังกันได้ครับ

อีกหนึ่งความคิดนะครับ

knife420

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: สงสัยเรื่องเหรียญไหว้ครูครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.พ. 2555, 01:01:22 »
 :001: คนบ้าน อยู่ไกล ก็ อยากได้ จ้า

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สงสัยเรื่องเหรียญไหว้ครูครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.พ. 2555, 05:36:51 »
ได้ก่อน ได้หลัง มันต่างกันตรงไหนครับ???? ทำใจร่มๆบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองศิษย์ทุกคนครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ก.พ. 2555, 08:48:56 »
เค้าแจกในพานครูวันไหว้ครู ที่เค้าเช่ากัน เป็นเหรียญเนื้อพิเศษเงินลงยา หรือถ้าอยากได้ก็ไปเช่าก่ิอนก็ได้  :062:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.พ. 2555, 08:51:04 โดย ท่าจีน »
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ก.พ. 2555, 01:05:15 »
ได้ก่อน ได้หลัง มันต่างกันตรงไหนครับ???? ทำใจร่มๆบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองศิษย์ทุกคนครับ
โดยส่วนตัวเห็นว่าต่างกันครับ เพราะที่เห็นคร่าวๆในเว็ปมีเนื้อพิเศษด้วย บางคนที่ไม่มีข้อมูลก็เสียโอกาสในการที่จะได้สิทธิ์ในการเช่าเนื้อพิเศษครับ (อิๆ แบบว่าอิจฉา เพราะไปไม่ทันครับ อิๆ) :004:

ออฟไลน์ iHum-MC32

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.พ. 2555, 01:16:04 »
จากประสบการณ์เหรียญไหว้ครูปี2554ลงยา น่าจะเป็นวาสนาผมได้มา 1 เหรียญ ( น่าจะมี 9 เหรียญ )
นานทีผมจะได้ไปไหว้หลวงพ่อ บังเอิญคิดอยากไปไหว้และวันนั้นจะไปเช่าเหรียญไหว้ครูปี2554
สอบถามหลวงพี่เชษฐ์ว่าอยากได้ประมาณ 4-5เหรียญหลวงพี่แนะนำมาว่า
มีเหรียญ 3 กษัตริย์และมีลงยา(มารู้ทีหลังว่ามีนวะด้วย ) ด้วยต้องการบูชาหรือเปล่าบังเอิญผมชอบเหรียญลงยาจึงเช่ามา
ผมเลยสรุปว่าถ้าเรามีวาสนาจะได้ก็จะได้ครับ
ผมว่าสักวันหนึ่งคุณbe_ningคงจะมีวาสนาบ้างเพราะเราศรัทธาในหลวงพ่อเช่นกัน
ว่าแล้ว'ยังอยากได้ของปี2555บ้างแต่คงไม่ทัน :002: :004:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.พ. 2555, 02:11:13 »
ขออีกรอบครับ เหรียญไหว้ครูปี2554 น่าจะมีมากกว่า 9 นะครับลืมไป :043:
ไปค้นดูของผมเป็นเหรียญที่13 ยังไงรอผู้รู้มาตอบนะครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ก.พ. 2555, 09:32:06 »
เห็นเหรียญไหว้ครูปี55ออกมาแล้ว แต่ก็มีการเช่ากันไปบ้างบางส่วน ส่วนตัวคืดว่าน่าจะออกพร้อมกันในวันที่ 3 มีนานะครับ เพราะผมคิดว่าศิษย์

บางคนอาจไม่ได้เล่นเว็บ หรือ เฟสบุ๊ค หรือข่าวช้าก็อาจจะผิดหวังกันได้ครับ

มองอีกมุมนะครับ  
ถ้าลูกศิษย์ที่ติดงานไปร่วมไหว้ครูไม่ได้ในวันที่ 3 ก็อดได้เหรียญสิครับ
แล้ววันที่ 3 ใครไปช้าไปสายถ้าเหรียญหมดก่อนก็อดอีกสิครับ

ประชาสัมพันธ์ให้ทราบนะครับ

เหรียญที่ออกให้บูชาก่อน กับเหรียญที่แจกในพานครู เป็นคนละชุด คนละส่วนกันครับ แต่แบบเดียวกัน

วันที่ 3 มีนาคมไปเช้าๆหน่อยน่าจะได้กันทุกๆท่านมีประมาณ 1หมื่นเหรียญ  แต่ถ้าไปสายเกินไปเหรียญอาจจะหมดก่อน

ได้เป็นรุ่นแบบอื่นแทน มีตัวอย่างมาให้เห็นแล้วหลายๆปี ส่วนสาเหตุที่ทำเหรียญจำนวนจำกัด

เพื่อให้มีคุณค่ามากที่สุดครับ(ไม่โหลจนเกินไป)แล้วก็เป็นวาสนาส่วนตัวแต่ละท่านด้วย

จนถึงวันนี้ ผมเองก็ยังไม่มีเหรียญไหว้ครูปี 55 นี้กับเขาเลยสักองค์ครับ ว่าแล้ววันหยุดนนี้ต้องไปหาซะหน่อย

ว่าแต่เหรียญของหลวงปู่ก็ดีทุกรุ่นหนิครับ เพื่อนๆว่าจริงไหม ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.พ. 2555, 11:58:31 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ สองแถว

• เกียรติยศย่อมได้มาจากการกระทำที่สุจริจ
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - tawan456@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ก.พ. 2555, 06:35:39 »
ขอบคุณมากครับสำหรับความกระจ่าง

ออฟไลน์ rapeet3

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ก.พ. 2555, 08:06:48 »
ใครมีแล้ว ลงรูปให้ดูหน่อยครับ  อยากเห็นนะ คนบ้านใกล ไม่ได้ไปบ่อยๆครับ

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 07:33:02 »
ไม่ต้องคิดมากได้ก่อนได้หลังผมว่าเหมือน แต่(เป็นความคิดคนเดียวนะ)ผมว่าถ้าให้จ๊าบแล้วละก็ของหลวงพ่อเปิ่นดีสุดๆๆ...ทุกรุ่น..โดยเฉพาะที่ทันท่านขอรับกระผม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 07:37:53 »
กระทู้ของพี่หอมเชียงมีรูปครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 07:08:55 »

มองอีกมุมนะครับ 
ถ้าลูกศิษย์ที่ติดงานไปร่วมไหว้ครูไม่ได้ในวันที่ 3 ก็อดได้เหรียญสิครับ
แล้ววันที่ 3 ใครไปช้าไปสายถ้าเหรียญหมดก่อนก็อดอีกสิครับ

ประชาสัมพันธ์ให้ทราบนะครับ

เหรียญที่ออกให้บูชาก่อน กับเหรียญที่แจกในพานครู เป็นคนละชุด คนละส่วนกันครับ แต่แบบเดียวกัน

วันที่ 3 มีนาคมไปเช้าๆหน่อยน่าจะได้กันทุกๆท่านมีประมาณ 1หมื่นเหรียญ  แต่ถ้าไปสายเกินไปเหรียญอาจจะหมดก่อน

ได้เป็นรุ่นแบบอื่นแทน มีตัวอย่างมาให้เห็นแล้วหลายๆปี ส่วนสาเหตุที่ทำเหรียญจำนวนจำกัด

เพื่อให้มีคุณค่ามากที่สุดครับ(ไม่โหลจนเกินไป)แล้วก็เป็นวาสนาส่วนตัวแต่ละท่านด้วย

จนถึงวันนี้ ผมเองก็ยังไม่มีเหรียญไหว้ครูปี 55 นี้กับเขาเลยสักองค์ครับ ว่าแล้ววันหยุดนนี้ต้องไปหาซะหน่อย

ว่าแต่เหรียญของหลวงปู่ก็ดีทุกรุ่นหนิครับ เพื่อนๆว่าจริงไหม ครับ

ผมเห็นด้วยครับ :001:ผมเองก็ได้เหรียญหลวงปู่ซ้ำเหมือนกันผมก็เก็บไว้บูชาไว้ติดตัวยามไม่ปลอดภัยครับ :002:
รักและศรัทธา

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 07:41:14 »
ผมกำลังจะหาวัตถุมงคลหลวงปู่ที่หลวงพ่อญาท่านทำออกมา ผมก็ได้มาแล้วครับ 1.พระปิดตาไหว้ครูปี55 2.เหรียญสองหน้าพระพรหมหลังท้าวเวสสุวรรณ55 ผมจะเล่านิดนึงครับ3.รูปหล่อหลวงปู่เปิ่นปี55(พอดีผมไปวัดวันอาทิตย์ผมก็ได้กับบ้านรอรถเมล์อยู่พอดีน้องชายผมโทรมาหาผมว่าอยู่ไหนผมบอกว่าจะกับบ้านและเองอยู่ไหนน้องก็ว่าอยู่วัดผมเลยให้น้องชายผมไปกุฎิหลวงพ่อญาให้ไปบูชารูปหล่อหลวงปู่เปิ่นที่หลวงพ่อญาท่านสร้างมาให้หน่อยผมเลยบอกไปว่าบูชามาให้ก่อนค่อยเก็บเงินสิ้นเดือนพอน้องชายผมกับมาบ้านเล่าให้ผมฟังว่ารูปหล่อหลวงปู่เปิ่นปี55ที่บูชามาน้องผมบอกไว้ในกระเป๋าเสื้อแล้วหล่นหายไปเดินเล่นที่ริมน้ำ น้องชายผมบอกว่าเหมือนมีอะไรดลใจลองลวงกระเป๋าเสื้อดูว่ารูปหล่อหล่นหายจริงๆครับน้องผมก็เลยเดินไปดูเจอครับ ยังโชคดีครับที่ไม่มีใครเจอไม่อย่างนั้นเรียบร้อยโรงเรียนไทยไปแล้วครับเล่นผมตกใจหมดเลย :073:เป็นเรื่องจริงครับ :001ต่อ:4.รูปหล่อปู่ฤาษีปี55ผมยังไม่ได้บูชามาเลยครับ 5.รูปหล่อพระผงปี55ก็ยังไม่ได้บูชามาเลย 6.เสือคาบหางผมบูชามาแล้วครับ(ผมว่าจะบูชามาอีกครับเสือคาบหาง)รอสิ้นเดือนนี้ครับผมไม่พลาดครับผมจะเลี่ยมกรอบพระที่หลวงพ่อญาท่านสร้างผมจะใส่ไว้ในเส้นเดียวกันครับทั้งหมดก็ 5 องค์พอดีครับ  กราบนมัสการหลวงพ่อญาครับ :054: :054: :054:หลวงพ่อ หลวงพี่ทุกๆท่านครับ :054: :054: :054:อาจารย์ครับ :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.พ. 2555, 07:46:56 โดย รุท หมัดหนักครับ »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ก.พ. 2555, 07:46:53 »
เคยเห็นมีท่านสมาชิกนำรูปล๊อตเก็ีต  เเบบนี้มาโพสต์ว่าจะออกในงานไหว้ครูด้วย  เท็จจริงประการใด  ท่านใดทราบบา้งครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ก.พ. 2555, 07:27:59 »
ผมว่าจริงนะครับ พ.ศ.ก็บอกอยู่นะครับ 2555 :001:สวยเหมือนกันครับถ้าพลาดมาผมว่าหมดก่อนครับ :050:ผมต้องรีบหาบูชาก่อนครับ  :017:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ก.พ. 2555, 09:54:04 »
ผมว่าจริงนะครับ พ.ศ.ก็บอกอยู่นะครับ 2555 :001:สวยเหมือนกันครับถ้าพลาดมาผมว่าหมดก่อนครับ :050:ผมต้องรีบหาบูชาก่อนครับ  :017:

แบบนี่ต้องเร่งจัดซะเเล้ว ครับ  เด้วจะไม่ทันการ  :002: