ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบให้หน่อยครับ..........  (อ่าน 3849 ครั้ง)

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบให้หน่อยครับ..........
« เมื่อ: 16 ส.ค. 2550, 05:54:54 »
 :092: เมื่อเราไปสักมาแล้ว เกิดไปทำผิดศีลข้อห้ามในการสักเช่ นผู้หญิงอยู่บน, กินฟัก, กินแฟง เราจะมีทางแก้ยังไงครับ

คำไหนไม่สุภาพขออภัยไว้ ณ ที่นี่ด้วย () :065:

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ตอบให้หน่อยครับ..........
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ส.ค. 2550, 05:57:42 »
โดยเฉพาะ ข้อ ห้ามผู้หญิงอยู่บน เราจะแก้ยังไงครับ ถ้า พลาดไปแล้ว

:065: ถามจริงๆนะครับ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ตอบ: ตอบให้หน่อยครับ..........
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ส.ค. 2550, 11:20:31 »
อืมเรื่องที่ผู้หญิง อยู๋บนตัวเรานั้น โบราณ ก็ถือกันมานานแล้วครับ เป็นการไม่สมควร เพราะตัวของเรามี ครูบาอาจารย์ ท่านอยู่กับเรา ทางแก้ก็คือ กลับไปขอขมา ลาโทษอาจเป็น ขันต์ 5 แล้วให้ท่านครอบ หรือ เป่าครอบให้อีกที ครับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ส.ค. 2550, 12:28:22 »
พบเคยเห็นในกระทู้ไหนไม่รู้นะ  บอกว่าที่วัด  บางพระเรา  ไม่ห้ามกินฟักมะช่ายหรอคับ ( ถ้าผิดก้อกราบขอโทษด้วยครับ )

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ส.ค. 2550, 12:32:51 »
ขันต์ 5 คือไรครับ ว่าจะให้หลวงพ่อสำอางค์ เป่าให้ใหม่ นะครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ส.ค. 2550, 09:32:14 »
ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์
๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
๒. ห้ามด่าบุพการี
๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี

ของบางพระไม่ห้ามเรือ่ง  กินฟักขอรับ..   :054:

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ส.ค. 2550, 09:43:27 »
แล้วเพราะอะไรถึงห้ามลอดไม้ค้ำกล้วยหรือสะพานหัวเดียวครับ 
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)

ออฟไลน์ รักษ์ชาติ

• ตติยะ
    • คาถา-อาคม เลขยันต์ ภูมิปัญญาไทย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ส.ค. 2550, 11:20:43 »
โบราณท่านมีวิธี ชุบตัว  ให้แก่ศิษ  ทั้งเรียกอาคมที่เสียไปให้กลับมา และ ทำให้เรียนวิชาเป็นประสิทธิ์ด้วย

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ส.ค. 2550, 01:05:50 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกๆคำตอบนะครับ ว่าจะไปให้หลวงพ่อสำอางค์เป่าให้สักครั้งดีกว่า และจะรักษาขันต์ 5 ดีๆหน่อย กำจริงๆเลยไม่น่าเมาเลยคืนนั้น........... :P

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ส.ค. 2550, 01:08:08 »
ฉันไม่ได้อยากเลวเท่าไหร.............แค่หยุดใจไม่ไหว...........ก็ผิดจริงๆก็พอรู้ตัวดี..........ข้าน้อยสมควรแก่การให้อภัย...........สาธุ.

• ตติยะ
    • คาถา-อาคม เลขยันต์ ภูมิปัญญาไทย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ส.ค. 2550, 04:31:56 »
ทองแท้ไม่กลัวขี้เลน

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ส.ค. 2550, 06:39:10 »
ใช่เลยครับ คำนี้อย่าไปกลัว..........

ออฟไลน์ ...wow...

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - BBBell_1914@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ส.ค. 2550, 09:39:52 »
บอกว่าห้าม ญ อยู่บนตัว ช แล้วถ้า ญ กะ ช มีครูเหมือนกันจะต้องทำไงอะค่ะ

ออฟไลน์ ...wow...

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - BBBell_1914@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ส.ค. 2550, 09:40:53 »
รบกวนตอบด้วยนะค่ะ อยากรู้จิงๆ ขอบคุณคะ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 ส.ค. 2550, 09:24:15 »
ครูอาจารย์ที่ไหนจะทิ้งศิษ ถ้าศิษไม่ถิ้งครูอาจารย์