ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆหน่อยคับ  (อ่าน 1157 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonlovetuktik

• ตติยะ
รบกวนพี่ๆหน่อยคับ
« เมื่อ: 28 เม.ย. 2555, 04:44:29 »
อยากทราบ สถานที่สักยันจ์ สาย วัด บางพระ มีที่ไหนอีกไหมคับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ น๊ คับ

ออฟไลน์ pittaya2517

• จตุตถะ
ตอบ: รบกวนพี่ๆหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 เม.ย. 2555, 05:31:24 »
กรุงเทพฯ วัดกุนนทีรุทธาราม (วัดห้วยขวาง) มีครอบเศียร ไหว้ครูเช้าวันนี้
สายอีสาน สำนักอาจารย์ อาจารย์มนตรี พุ่มทิพย์ (อ.อ๊อด ผ้าขาว ) อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์
สำนักอ.เอื้อ ตั้งอยู่ใกล้บริเวณวัดหนองอ้อ ต.บ้านสิงห์ อ.โพธาราม จ.ราชบุรี
หลวงพี่พัน วัดโคปูน ตำบลโคปูน อำเภอพรหมบุรี จังหวัดสิงห์บุรี
ท่านอาจารย์ลำใย หรือหลวงพ่อลำใย แห่งวัดทุ่งลาดหญ้า ต.ลาดหญ้า อ.เมือง จ.กาญจนบุรี
อาจารย์หนวด อ.หนองปรือ กาญจนบุีรี
ฯลฯ ผมทราบแค่นี้่นะครับ ส่วนที่อื่นนั้น ลองหาจากกระทู้เก่า ๆ ดูนะครับ  :054: :090:

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 เม.ย. 2555, 09:58:38 »
ที่ผมทราบก็มีอีกท่านนึงนะครับ ศิษย์สายหลวงพ่อเปิ่น คือ อาจารย์อ๋อ บ่อทอง จ.ปทุมธานี ครับ
***ถูกผิด ขออภัยครับ***
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เม.ย. 2555, 12:15:06 »
ทางที่ดีอยู่แค่ กทม. ขับรถมาอีกหน่อยก็มานครปฐมแล้ว หาวันว่างๆวันหยุดมาที่วัดบางพระโดยตรงเลยดีกว่าคับ

มากราบ สังขารขององค์หลวงปู่เปิ่น เดินชมวัด ให้อาหารปลา  ขอแนะนำคับ
36;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2555, 12:15:42 โดย ท่าจีน »
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ