ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ  (อ่าน 2541 ครั้ง)

ออฟไลน์ chay7007

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอคำแนะนำ
« เมื่อ: 24 ก.ค. 2555, 01:16:02 »
สักหนุมานไว้ด้านหลังและอากสักเสือไว้ด้านหลังเหมือนกันได้ไหมคับจะอยู่ด้วยกันได้ไหม

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: ขอคำแนะนำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ค. 2555, 08:12:47 »
ถามแบบนี้ไม่มีใครตอบหรอกครับ....เพราะอาจเกิดความเข้าใจผิด และผิดพลาดได้

ขอรายละเอียดมากกว่านี้ด้วยครับว่า...

1 จะสักที่วัดไหน  สำนักไหน

2 เคยสักมาหรือยัง

3 อายุเท่าไหร่ สักหมึก หรือสักน้ำมัน

ปล.แต่บอกให้ก่อนนิดนึงว่า  ถ้าจะสักที่วัดบางพระ เลือกภาพไม่ได้นะครับ

หรือลองใช้การค้นหาภาพจาก  gogle  ก่อนก็ได้นะครับ พิมพ์คำว่า "รอยสักวัดบางพระ"

ก็จะเห็นแบบอย่าง รอยสักของศิษย์รุ่นพี่ๆ  ว่ามีภาพอะไรบ้าง

เท่านี้ท่านก็ได้คำตอบแล้วครับ....

ผมเป็นคนชอบแนะนำให้พี่น้องรู้จัก วิธีหาปลา

แต่จะไม่แนะนำ  วิธีกินปลา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2555, 08:25:47 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ค. 2555, 07:47:58 »
ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรนี่ครับ  คิดมากไปหรือเปล่าครับ  เพื่อนๆผมหลายท่านด้านหลังสักสารพัดรูป 
(ถ้าพูดแบบตลกๆก็เรียกได้ว่าเป็นสวนสัตว์ดุสิต)
ทางที่ดี่อย่าไปขอเจาะจงเลยครับ  แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้ดีกว่าครับ
ดีทุกอย่างและภาคภูมิใจกว่าครับ เป็นการเคารพครู อาจารย์ครับ
แล้วต่อไปท่านก็จะเมตตาสักรูปให้เองครับโดยไม่ต้องขอ
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ Nataliie

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ค. 2561, 05:18:37 »
สักเยอะขนาดนี้เลยหรอ

ออฟไลน์ Adosindos

• Adosindos
  • ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ก.ค. 2561, 12:09:17 »
แล้วแต่คนชอบอ่ะครับผมว่า