ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับผมอยากไปฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระ ต้องทำไงครับช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1474 ครั้ง)

ออฟไลน์ chimgus

• ทุติยะ
  • **
พี่ๆครับผมอยากไปฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระ ต้องทำไงครับช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมสักพระลักษณ์หน้าทองมาแล้ว ควรจะลงอะไรต่อดีคับ

ออฟไลน์ Testax

• จตุตถะ
สิ่งที่ควรทำอันดับแรกเลยนะครับ
ลองอ่านจากกระทู้เก่าๆดูก่อนนะครับ
มี่พี่ๆเพื่อนๆหลายท่านได้ตอบไว้บ้างแล้ว
 :002: :002:

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับพี่ๆ ผมแค่อยากรู้เบื้องต้นว่าควรเตรียมตัวยังไง

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
อยากเป็นศิษย์ วัดบางพระ ไม่ยากครับ
ประการแรก เคารพและนับถือพระรัตนตรัย ตลอดถึงหลวงพ่อเปิ่นเป็นที่สุด แต่ไม่มีโอกาสไปวัดบางพระ
ก็จุดธูปเทียน บูชาพระรัตนตรัย ระลึกถึงหลวงพ่อเปิ่น ฝากตัวเป็นศิษย์ ทางวาจาและใจ (สำเร็จด้วยใจ)
ประการที่สอง มีโอกาสไปที่วัด ก็เข้าไปกราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น แล้วก็ขอฝากต้วเป็นศิษย์ พร้อมหา
วัตถุมงคล ของหลวงพ่อ เป็นที่ระลึก
ผิดพลาดขออภัย ครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รักษาศีล5ข้อ เคารพนับถือคุณของครูบาอาจารย์และพ่อแม่

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณพี่ๆมากครับ แล้วเรื่องลายสักพระอาจารย์เป็นคนเลือกให้เองใช่มั๊ยครับพี่