ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคร๊  (อ่าน 1556 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nu pang

• ปฐมะ
  • *
สอบถามคร๊
« เมื่อ: 11 พ.ย. 2555, 11:57:36 »
ไปสักเสือเหลียวกับหลวงพี่ตั๊ก ได้ประมาณ1ปีคร๊. แต่พักหลังรุสึกคันเฉพาะตรงรอยสัก. ไม่ทราบเป็นอะไรรึเป่า ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นก้ได้สัก5แถว ไก่ฟ้า ยัน9ยอด. แต่ไม่มีอาการ มีก้เฉพาะตรงเสือ.คันมาก เอามือลูบ จะเป็นปื้นๆๆคล้ายผื่น เฉพาะที่เสือคร๊ :064:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามคร๊
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พ.ย. 2555, 09:00:52 »
หลวงปู่อาจมาเตือนอะไรบางอย่างให้หมั่นสวดมนต์นั่งสมาธิระลึกถึงหลวงปู่และระมัดระวังให้มีสติ(หรืออาจเป็นโรคผิวหนัง)
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พ.ย. 2555, 02:54:03 »
ได้ยันต์เสือเหลียวหลัง  ยันต์ไก่ฟ้า มาด้วยสุดยอดมากครับ คงสวยน่าดูนะครับ ค่าสักคง ประมาณ สี่พัน ได้ใหมครับ :015:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ Nu pang

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 พ.ย. 2555, 12:37:41 »
ราคาอย่างที่หลายคนบอกคร๊. ราคาไม่ขูดเลือดขูดเนื้อขนาดนั้น. ลายสวย สีเข้มชัดมาก แต่สงสัยคร๊ ถ้าเปนที่ผิวหนัง. ทำใม ส่วนที่เกินจากรอยสักถึงไม่คัน. คันเฉพาะที่ลาย.

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 พ.ย. 2555, 12:06:51 »
ราคาอย่างที่หลายคนบอกคร๊. ราคาไม่ขูดเลือดขูดเนื้อขนาดนั้น. ลายสวย สีเข้มชัดมาก แต่สงสัยคร๊ ถ้าเปนที่ผิวหนัง. ทำใม ส่วนที่เกินจากรอยสักถึงไม่คัน. คันเฉพาะที่ลาย.
ค่าครู 25บาท ใช่ป่าวครับ :086:
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ terdd

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พ.ย. 2555, 12:40:38 »
ขออนุญาตตอบครับ ผมก็เป็นศิษย์หลวงพี่ตั๊ก คนนึง ค่าครูตามภาพครับ แต่หมึกของอาจารย์ ใช้หมึกอย่างดีสักให้เลยแพงหน่อยครับ สีหมึกจะเขียวนาน และที่สำคัญลายออกมาสวยมากครับ ผิดถูกประการใดชี้แนะด้วยครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พ.ย. 2555, 06:39:26 »
ค่าครู 25บาท ใช่ป่าวครับ :086:
ก็ที่สักมันเคยเป็นแผลเมื่อแผลปิดอาจจะมีสิ่งแปลกปลอม หาหมอเอายามาทาก่อนครับ ส่วนเรื่องพุทธคุณก็สวดมนต์นั่งสมาธิอธิษฐานขอบารมีหลวงปู่ครูอาจารย์คุ้มครองก็เป็นสิ่งที่ควรทำอยู่แล้วครับ :002: :002: