ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการลงนะหน้าทองกะสาริกาลิ้นทองค่ะ  (อ่าน 1730 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaagreen

• ปฐมะ
  • *
สนใจจะลงนะหน้าทองกับสาริกาลิ้นทองค่ะ แต่ไม่มีข้อมูล รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยว่าถ้าจะไปลงต้องทำอะไรบ้างหรือต้องเตรียมอะไรบ้าง รบกวนแนะนำหน่อยจ้า ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สนใจจะลงนะหน้าทองกับสาริกาลิ้นทองค่ะ แต่ไม่มีข้อมูล รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยว่าถ้าจะไปลงต้องทำอะไรบ้างหรือต้องเตรียมอะไรบ้าง รบกวนแนะนำหน่อยจ้า ขอบคุณคะ
เชิญไปที่กุฎิใหญ่กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ ทำบุญเงินใส่ตู้และมีซองให้ทำบุญกับหลวงพ่อสำอางค์ครับ ที่วัดมีให้ครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ chaagreen

• ปฐมะ
  • *
เชิญไปที่กุฎิใหญ่กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ ทำบุญเงินใส่ตู้และมีซองให้ทำบุญกับหลวงพ่อสำอางค์ครับ ที่วัดมีให้ครับ :001:
[/quote]ขอบคุณมากค่ะ สำหรับข้อมูล ไปได้ทุกวันใช่มั๊ยค่ะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ลงแบบเต็มสูตร ขอเชิญกุฎิหลวงพี่ติ่ง ลงนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง ลงแป้ง ลงน้ำมัน ค่าครู 25 บาท ที่เหลือตามศัทธา
ลงทอง 9 แผ่น
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ oeoneuy

• ตติยะ
    • อีเมล
ไปได้ทุกวันครับ หลวงพ่อสำองค์ ลงทุกวันจ้าา บูชาพาน เข้าประตูไปแล้วอยุ่ขวามือจ้า.

ปล....สามารถนำกระเป๋าตังค์ ใส่พาน เพื่อให้หลวงพ่อเจิมได้นะครับ (โดยส่วนตัผมเอง ทั้งกุญแจ โทรศัพท์ กระเป๋าตัง ใส่พานเจิมหมดเลยครับ)
ศรัทธาด้วยใจ ไม่ใช่ร่างกาย

ออฟไลน์ zeedsazz

• สมาชิกใหม่ แนะนำด้วยค่ะ
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องการลงนะหน้าทองกะสาริก&
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2556, 04:48:14 »
ลงแบบเต็มสูตร ขอเชิญกุฎิหลวงพี่ติ่ง ลงนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง ลงแป้ง ลงน้ำมัน ค่าครู 25 บาท ที่เหลือตามศัทธา
ลงทอง 9 แผ่น
เตมสูตรกับไม่เต็มสูตรต่างกันยังไงคะ แล้วทอง9แผ่นลงตรงไหนบ้างคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2556, 04:53:24 โดย zeedsazz »