ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักยันต์พระพิฆเนศครับ  (อ่าน 8627 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wutthichai Timula

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากสักยันต์พระพิฆเนศครับ
« เมื่อ: 25 เม.ย. 2556, 01:52:44 »
สวัดดีครับ พอดีว่าผมได้พูดไว้ว่า ถ้าผมไม่ติดทหารเกฑจะจะไปสักยันต์ พระพิฑเนศ แล้วผมก็ไม่ติดจริงๆ ผมก็เลยอยากไปสักที่วัด ไม่ทราบว่าพระอาจารณ์จะเมตตาสักให้ใหมครับ. ผมไม่อยากผิดคำพูดนะครับ และอยากทราบค่าครูอะครับ ผมอยู่ที่ กทม ครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: อยากสักยันต์พระพิฆเนศครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2556, 04:09:10 »
มีแบบนี้ด้วยหรือ........สุดยอด  เหตุผลน่ารักมากๆ.....

แต่ผมว่าไปร้าน TATTOO น่าจะดีกว่านะครับ...

วัตถุประสงค์นี้  ไม่น่าจะมาสักที่วัดบางพระ

เพราะอะไร  ลองศึกษาหาอ่านดูในเว็ปฯนี้ก็ได้นะครับ

หรือจะตรงไปที่วัดเลยก็ได้ครับ  มีคำตอบรออยู่..กทม.ไม่ไกลจากวัดเลย....

ด้วยความเคารพครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2556, 04:09:28 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบ: อยากสักยันต์พระพิฆเนศครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 เม.ย. 2556, 08:44:09 »
มีแบบนี้ด้วยหรือ........สุดยอด  เหตุผลน่ารักมากๆ.....

แต่ผมว่าไปร้าน TATTOO น่าจะดีกว่านะครับ...

วัตถุประสงค์นี้  ไม่น่าจะมาสักที่วัดบางพระ

เพราะอะไร  ลองศึกษาหาอ่านดูในเว็ปฯนี้ก็ได้นะครับ

หรือจะตรงไปที่วัดเลยก็ได้ครับ  มีคำตอบรออยู่..กทม.ไม่ไกลจากวัดเลย....

ด้วยความเคารพครับ....

ผมว่าน้องใหม่ที่เข้ามาเว็บมีอะไรแปลกมาให้เราได้เห็นเป็นระยะๆอยู่เหมือนกันครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เม.ย. 2556, 04:08:15 »
พอดีว่า ผมเคยสักกับอาจารณ์เหมา ที่เป็นศิษย์ของวัดมาแล้วครับ แต่ตอนนี้อาจารณผมได้เสียแล้วก็เลยไม่รู้ว่าจะไปหาใคร ครับ
ขอให้พี่ๆช่วยทีครับ

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 เม.ย. 2556, 06:06:04 »
ลองศึกษา ก่อนครับ เหตุผลที่ว่ามา ถ้าพูดกันตามตรง  สมมุติ มี เด็กคนนึง บอกว่า ถ้าผมสอบติด ม.4 โรงเรียนชั้นนำ ผมจะสัก พ่อแก่ และพอผมสอบติดม.4 ผมก็จะสักพ่อแก่  ถ้าในส่วนตัวผมผมว่าไม่ถูกนะครับ  สำหรับที่วัดบางพระ คุณอาจจะได้ในสิ่งที่คุณต้องการ แต่ถึงอย่างไร หันหลัง อย่างเดียวดีกว่าครับ ถ้าบุญเราถึง เราก้ได้ดั่งใจหวังเองแหละครับ ผิดพลาดประการใด ขออภัยในบางคำพูดนะครับ  :054:
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 เม.ย. 2556, 09:56:12 »
รอยสักนี้  พระอาจารย์อภิญญา  ท่านเมตตาครับ...

มิได้ขอ หันหลังอย่างเดียวตามธรรมเนียมของศิษย์วัดบางพระ

ท่านเมตตาเพราะอาจจะเห็นว่า ผมทำงานวงการบันเทิง

ย่ำไม่ได้ขอครับ  ถอดเสื้อแล้วหันหลังอย่างเดียว

แล้วปางนี้ก็ตรงกับทางสายงานผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2556, 09:58:14 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 11:26:41 »
สวยครับพิมนี้ เคยเห็นท่านสักให้ศิษย์คนนึงวันนั้นผมช่วยจับอยู่ครับในใจนึกอยากได้เหมือนกันแต่ไม่ขอครับถึงเวลาท่านคงเมตตาให้เอง ผมได้เป็นปู่ฤาษี 2 องค์ 2 พิม ครับ
รอยสักนี้  พระอาจารย์อภิญญา  ท่านเมตตาครับ...

มิได้ขอ หันหลังอย่างเดียวตามธรรมเนียมของศิษย์วัดบางพระ

ท่านเมตตาเพราะอาจจะเห็นว่า ผมทำงานวงการบันเทิง

ย่ำไม่ได้ขอครับ  ถอดเสื้อแล้วหันหลังอย่างเดียว

แล้วปางนี้ก็ตรงกับทางสายงานผม

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 เม.ย. 2556, 03:52:36 »
ไม่ได้ขอเหมือนกัน แต่ท่านเมตตาสักให้เมื่อ 5-6 ปีที่แล้ว

คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 เม.ย. 2556, 03:16:56 »
ขอมาครับ หลวงพี่ญา ท่านจัดให้
แต่การขอ ท่านต้องแน่ใจตัวเองก่อนว่า ตัวท่านไม่กินเนื้อวัว

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พ.ค. 2556, 02:55:15 »
ดีใจมากเลยครับ ได้มาแล้วพระอาจารย์ตั๊กสักให้ครัย สวยมากเลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2556, 02:59:46 โดย Wutthichai Timula »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พ.ค. 2556, 03:15:45 »
ดีใจมากเลยครับ ได้มาแล้วพระอาจารย์ตั๊กสักให้ครัย สวยมากเลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 พ.ค. 2556, 11:52:24 »
สวยมากเลยครับ+
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 พ.ค. 2556, 11:16:39 »
สวยมากเลยครับ+

ค่าครูก็ไม่แฟงมากนะครับ แค่ 3000 บาทเอง พอๆก็สักเครื่องเลย

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 พ.ค. 2556, 12:28:20 »
โอ้โห้3000 :073:

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 พ.ค. 2556, 08:51:55 »
ทางด่วน เลือกตาามใจชอบ  อิอิอิ

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 พ.ค. 2556, 10:04:24 »
ทางด่วน เลือกตาามใจชอบ  อิอิอิ
กว่าจะเต็มหลังคงหลายตังค์ ทางมันโล่งก็มิดไมล์ไป :002:

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 พ.ค. 2556, 10:22:36 »
ถ้าใจเย็นๆก็ไม่เสีย3000 นะครับ 555+
นะโมพุทธายะ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 พ.ค. 2556, 10:57:52 »

ดูภาพรวม ถึงจะสัก ที่วัดบางพระ  แต่ก็เหมือนไม่ใช่ครับ

เพราะยันต์วัดบางพระ  ตามที่ครูบาอาจารย์ท่านมอบให้ศิทย์ทุกคน มีเอกลักษณ์ เฉพาะตัว

มองที่เดียวก็รู้ว่าเป็น  ศิษย์วัดบางพระด้วยกัน  ก็จะรู้สึกเหมือนเป็นพี่น้องกัน

แต่ของท่าน   ดูคล้ายกับสำนักแถว  ปทุมฯ  แต่ถ้าสำนักนั้นมาเห็น ก็อาจบอกว่าไม่ใช่ศิษย์สำนักนี้

ผมกลัวในอนาคตจะบอกใครไม่ได้ไม่มีใครเชื่อ  ว่าเป็นศิษย์วัดบางพระ  หรือสักที่วัดบางพระ

ปล. แต่ไม่ผิดครับ หนังใครก็หนังใคร  ความพอใจส่วนบุคคล ไม่ว่ากันครับ

แค่อยากเสนอความคิดเห็น  ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2556, 11:03:19 โดย นักรบอาทมาต »

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 พ.ค. 2556, 11:29:47 »

ดูภาพรวม ถึงจะสัก ที่วัดบางพระ  แต่ก็เหมือนไม่ใช่ครับ

เพราะยันต์วัดบางพระ  ตามที่ครูบาอาจารย์ท่านมอบให้ศิทย์ทุกคน มีเอกลักษณ์ เฉพาะตัว

มองที่เดียวก็รู้ว่าเป็น  ศิษย์วัดบางพระด้วยกัน  ก็จะรู้สึกเหมือนเป็นพี่น้องกัน

แต่ของท่าน   ดูคล้ายกับสำนักแถว  ปทุมฯ  แต่ถ้าสำนักนั้นมาเห็น ก็อาจบอกว่าไม่ใช่ศิษย์สำนักนี้

ผมกลัวในอนาคตจะบอกใครไม่ได้ไม่มีใครเชื่อ  ว่าเป็นศิษย์วัดบางพระ  หรือสักที่วัดบางพระ

ปล. แต่ไม่ผิดครับ หนังใครก็หนังใคร  ความพอใจส่วนบุคคล ไม่ว่ากันครับ

แค่อยากเสนอความคิดเห็น  ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วนนะครับ

ต่ออีกนิดครับ  

ผมมีเรื่องคล้ายๆกับเรื่องนี้ หรือเทียบเคียงกัน มาเล่าให้ฟังครับ....

เมื่อก่อนสมัยที่สนามพระ อยู่ที่ รอบวัดมหาธาตุ กทม. และท่าพระจันทร์

ผมเห็นชอบมีพระสงฆ์ ที่อยู่ต่างจังหวัด  ชอบมาเดิน หาซื้อพระเก๊  องค์ละ 50 สตางค์ ทีึ่ขายเป็นกอง

้เอาไปไหน  ก็เอากลับไปวัดท่าน  เพื่อแจกให้ญาติโยมที่มาทำบุญกระถิน หรือ ผ้าป่า

จะเอามาปลุกเสกหรือไม่  เราก็ไม่ทราบได้ ก็แจกให้กับญาติโยม คนละองค์สององค์

แต่เมื่อคนเหล่านั้นเอาพระไปให้เซียนดู บอกว่าได้มาจากวัดโดยตรงเลยนะเนี้ย...พระให้มา

เซียนก็บอกว่าไม่แท้  

ก็จะแท้ได้อย่างไรครับ  ก็หลวงพี่ท่านไปซื้อพระเก๊ มาจากท่าพระจันทร์

อันนี้ผมเองก็เจอบ่อย  แล้วคนได้มาก็จะเถียงคอเป็นเอ็นเลยนะครับว่าแท้ซิได้มาจากวัด

ปล. อันนี้ผมก็เข้าใจนะครับว่าพระบ้านนอก  ก็อาจไม่มีประสบการณ์ หรือเครื่องมือ ในการสร้างพระ

ก็อาศัยวิธีไปซื้อเอา  จะเสกหรือไม่ก็ไม่ทราบได้  แต่ผมว่าถ้าสร้างพระเองไม่ได้ก็คงเสกให้ขลังไม่ได้เช่นกัน

แต่คนละกรณีกับพระที่เก่งอยู่แล้วแต่มีศิษย์สร้างกวายนะครับ

อันนี้ยกตัวอย่างให้เห็น  ไม่รู้จะยิ่งงง ไปใหญ่หรือเปล่านะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2556, 11:42:48 โดย นักรบอาทมาต »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 พ.ค. 2556, 10:30:14 »

ดูภาพรวม ถึงจะสัก ที่วัดบางพระ  แต่ก็เหมือนไม่ใช่ครับ

เพราะยันต์วัดบางพระ  ตามที่ครูบาอาจารย์ท่านมอบให้ศิทย์ทุกคน มีเอกลักษณ์ เฉพาะตัว

มองที่เดียวก็รู้ว่าเป็น  ศิษย์วัดบางพระด้วยกัน  ก็จะรู้สึกเหมือนเป็นพี่น้องกัน

แต่ของท่าน   ดูคล้ายกับสำนักแถว  ปทุมฯ  แต่ถ้าสำนักนั้นมาเห็น ก็อาจบอกว่าไม่ใช่ศิษย์สำนักนี้

ผมกลัวในอนาคตจะบอกใครไม่ได้ไม่มีใครเชื่อ  ว่าเป็นศิษย์วัดบางพระ  หรือสักที่วัดบางพระ

ปล. แต่ไม่ผิดครับ หนังใครก็หนังใคร  ความพอใจส่วนบุคคล ไม่ว่ากันครับ

แค่อยากเสนอความคิดเห็น  ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วนนะครับ

ต่ออีกนิดครับ 

ผมมีเรื่องคล้ายๆกับเรื่องนี้ หรือเทียบเคียงกัน มาเล่าให้ฟังครับ....

เมื่อก่อนสมัยที่สนามพระ อยู่ที่ รอบวัดมหาธาตุ กทม. และท่าพระจันทร์

ผมเห็นชอบมีพระสงฆ์ ที่อยู่ต่างจังหวัด  ชอบมาเดิน หาซื้อพระเก๊  องค์ละ 50 สตางค์ ทีึ่ขายเป็นกอง

้เอาไปไหน  ก็เอากลับไปวัดท่าน  เพื่อแจกให้ญาติโยมที่มาทำบุญกระถิน หรือ ผ้าป่า

จะเอามาปลุกเสกหรือไม่  เราก็ไม่ทราบได้ ก็แจกให้กับญาติโยม คนละองค์สององค์

แต่เมื่อคนเหล่านั้นเอาพระไปให้เซียนดู บอกว่าได้มาจากวัดโดยตรงเลยนะเนี้ย...พระให้มา

เซียนก็บอกว่าไม่แท้ 

ก็จะแท้ได้อย่างไรครับ  ก็หลวงพี่ท่านไปซื้อพระเก๊ มาจากท่าพระจันทร์

อันนี้ผมเองก็เจอบ่อย  แล้วคนได้มาก็จะเถียงคอเป็นเอ็นเลยนะครับว่าแท้ซิได้มาจากวัด

ปล. อันนี้ผมก็เข้าใจนะครับว่าพระบ้านนอก  ก็อาจไม่มีประสบการณ์ หรือเครื่องมือ ในการสร้างพระ

ก็อาศัยวิธีไปซื้อเอา  จะเสกหรือไม่ก็ไม่ทราบได้  แต่ผมว่าถ้าสร้างพระเองไม่ได้ก็คงเสกให้ขลังไม่ได้เช่นกัน

แต่คนละกรณีกับพระที่เก่งอยู่แล้วแต่มีศิษย์สร้างกวายนะครับ

อันนี้ยกตัวอย่างให้เห็น  ไม่รู้จะยิ่งงง ไปใหญ่หรือเปล่านะ...

ถูกต้องแล้วครับ ผมไม่ใช้ศิษย์ท้านตั้งแต่เริ้มครับ แค่อันที่วงไว้ผมไปได้มากะท้านพระอาจารณ์ตั๊กครับครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 พ.ค. 2556, 10:34:05 »
โอ้โห้3000 :073:

มันเป็นความต้องการของผมมาได้ปีกว่าแล้วครับ ราคาไม่ได้สำคัญเท่าความรู้สึก นะครับพี่