ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพระอาจารยสักยันต์ที่วัดบางพระ ท่านไหนลายเส้นสวยที่สุดคะ  (อ่าน 2942 ครั้ง)

ออฟไลน์ Katib

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตามหัวข้อเลยค่ะ อยากสักยันต์ขึ้นมาดื้อๆ แล้วหาข้อมูลในเนต (ไม่ค่อยรู้จักใคร) ก็รู้สึกสรัทธากับยันต์ของสายวัดบางพระมาก และอยากฝากตัวเป็นศิษย์ ทีนี้อยากได้พระอาจารย์ที่เน้นลายเส้นสวยๆ หน่อยค่ะ เพราะเราเป็นผู้หญิงเนอะ แล้วขอคำแนะนำเพิ่มเติมว่าควรสักน้ำมันหรือสักหมีกไปเลยดีคะ สองจิตสองใจ แบบว่าที่บ้านไม่ค่อยปลื้ม แต่เราก็จะสามสิบแล้วอ่ะนะ อยากทำอะไรตามใจตัวเองบ้าง

ขอบคุณค่ะ ขออภัยถ้าอ่านแล้วสับสน  :010: :010: :010: :010: :010: :010:

ออฟไลน์ Katib

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอนนี้นั่งหาข้อมูลภาพหลวงพี่แป๊วอยู่ค่ะ สวย
แต่ไม่ทราบค่าครู

ออฟไลน์ sathit3327

• จตุตถะ
    • อีเมล
ลองหาข้อมูลว่าก่อนนะคับว่ามีอาจารย์ ท่านไหนสักให้ผู้หญิงบ้างนะครับที่ทราบมีไม่มากครับที่สักให้ผู้หญิง  ส่วนเรื่องสักสวยหรือไม่นั้นผมว่าอยู่ที่เราศรัทามากกว่า ศิษฐ์วัดบางพระที่มาสักส่วนใหญ่เกิดจากความเลื่อมใสในหลวงปู่ และหลวงพี่ท่านครับ....ส่วนตัวเรื่องรายสักสวยทุกยันต์แค่ลุ้นว่าหลวงพี่จะเมตตาอะไรให้ :001:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เน้นหมึกดี ลายสวย ที่กุฎิ พระอาจารย์ตั๊ก ชั้น 2 อาจารย์ปุ๋ย ชั้น 3 กุฎิหน้าฤาษี และที่กุฎิ พระมหาสมชาย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ Eteboth

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สักน้ำมัน หรือป่าวคะพอดีอยาก สักบ้างแต่ไม่รู้ว่าที่ไหนมีทำ    

ออฟไลน์ pitsanupong

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pitsanupong1101@gmail.com
    • อีเมล
 :054:ตามศัทธาครับเรื่องการสัก.  ว่าจะสักแบบไหน.  แต่สักแล้วต้องรักษาศิล5ครับ  สว่นเรื่องความสวยงาม. ขอให้คิดให้ดีก่อนสักครับ

ออฟไลน์ monchai_k

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เรื่องสักยันต์ ตามแรงศรัทธาครับ แต่ถ้าที่บ้านไม่ค่อยปลื้มแนะนำน้ำมันครับ ส่วนพระอาจารย์ ก็มีที่สักผู้หญิงนะครับ