ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบที่วัดมีกุมารทองให้บูชามั้ยครับ?  (อ่าน 4552 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศิษย์หน้าใหม่

• ปัญจมะ
ไม่ทราบที่วัดมีกุมารทองให้บูชามั้ยครับ?

ผมอยากได้ขนาดเล็กๆน่ารัก ที่สามารถพกติดตัวได้
ไม่ทราบทางวัดให้บูชามั้ยครับ?

ท่านใดทราบช่วยบอกรายละเอียดทีครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แนะนำให้ไปที่ หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม ก็แล้วกันครับเรื่องกุมารทอง ณ ปัจจุบันนี้ ผมยกให้หลวงปู่แย้ม ท่านเป็นที่หนึ่งเลยครับ อีกอย่างผ้ายันต์พระสีสะแลงแงง,ตะกรุดสามห่วง,ตะกรุดหนังเสือ
ก็สุดยอดเช่นกันครับ

....................................
รู้จักพอ  ก่อสุข  ทุกสถาน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ใช่แล้วสิ หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม นี่ล่ะ แจ๋ว หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ก็ดีนะครับ หายากมากๆ

หลวงปู่ชื่น วัดตาอี ก็สุดยอดเช่นกันครับ เคยได้ยินไหม กุมารทอง 9 โกฏ , พรายขอดทรัพย์? ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
องค์นี้ขนาดพกพาของหลวงปู่แย้ม วัดสามง่ามครับ

....................................
รู้จักพอ  ก่อสุข  ทุกสถาน

ออฟไลน์ ศิษย์หน้าใหม่

• ปัญจมะ
แล้วข้างบนนี้ บูชาประมาณเท่าไรครับ?

• ...
ราคาบูชาที่วัดสามง่าม องค์เล็กขนาดพกพาอยู่ที่ ๔๐๐บาทครับ :-*

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
ที่วัดสามง่าม ขนาดเล็กน่ารักตอนนี้ 300 นะครับ เช่าแล้วไปให้ หลวงปู่แย้ม ปลุกเรียก อีกทีครับ ส่วนของ ที่วัดบางพระ ก็มีนะครับ องค์ละ 100 แต่ไม่แน่ใจว่า กุมารหลวงปู่แย้มตอนนี้หมดรือยังนะครับ เพราะตอนผมไป ก็เหลือไม่กี่องค์แล้ว
ส่วน องค์ใหญ่ ๆ ของหลวงปู่แย้ม หมดไปนานแล้ว เพราะมี ชาวบ้านแถวนั้น เหมาไป แล้วเอามาตั้งราคาแพง ๆ น่ะครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
กุมารหลวงพ่อเต๋ครับ กุมารโลหะ น่ารักเล็กเท่าปลายนิ้วก้อยแต่หายห่วง :)
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็