ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า หนุมานตัว 7 ,8, 9 เค้าเรียกว่าอะไรครับ  (อ่าน 11312 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarun

• ทุติยะ
  • **
เรียกว่าไรหร๋อคับ เวลาไปบอกอาจารจะได้บอกถูก  ขอบคุณคับ^^

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่ทราบครับผม ที่วัดบางพระ ไม่ได้เรียก ตัว 7 ตัว 8 หรือตัว 9 เลยครับผม

จะมีก็สาย  หลวงพ่อแล วัดพระทรง  อ่ะครับ จะเรียกเป็นตัวตัวไป  :016:

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
ตามท่านโจรนั่นแหละถูกคับไม่รู้ละตามเขาใว้ก่อน :011:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สายบางพระไม่มีนะจ๊ะ :050:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
วัดบางพระไม่มีชื่อเรียกเป็นตัวๆครับ
มีแต่ หนุมานคลุกฝุ่น หนุมานเชิญธง
เรียกตามลักษณะของหนุมาน ที่วาดออกมาเป็นรูปยันต์นั้นๆ
ส่วนมากเป็นหนุมานที่อยู่ในตำราพิชัยสงครามครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
อ๋อคับ..แล้วตัว 8 นิลักษณะเป้นยังไงคับ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ตัว 9 แม่หนุมาน ชื่อสวาหะ
จะเป็นแปดกรขี่สิงห์ ครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
หนุมานประสานกาย เป็น 1 เดียว (รวมร่าง) มีสรรพคุณมากมาย อย่างน้อยก็ภูมิแพ้

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
อย่างที่บอกครับ มีแต่หลวงปู่แล วัดพระทรง ที่มีหนุมาน องค์ที่ 1-9 ครับ

สายบางพระจะไม่มี

แต่มีอาจารย์บางท่าน(ย้ำว่าบางท่าน) อุตริเอาหนุมานองค์ที่ 9 ไปสักแล้วบอกเรียนมา  ก้อช่วยไม่ใด้

ด้วยความเคารพครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณคับ