ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีเบี้ยแก้ของหลวงพ่อเปิ่นอยู่แต่เขย่าไม่ดังไม่มีเสียงอะไรเลยครับ  (อ่าน 32755 ครั้ง)

ออฟไลน์ lambretta

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมมีเบี้ยแก้ของหลวงพ่อเปิ่นอยู่แต่เขย่าไม่ดังไม่มีเสียงอะไรเลยครับ....ได้มาจากบ้านยายที่ดอนตูม ผมเป็นคนวัดทุ่งน้อยครับแต่มาอยู่กรุงเทพขอความรู้ด้วยครับเชือกเขียวที่หุ้มเบี้ยแก้เชือกสีซีดครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
จงภูมิใจเทอด เบี้ยของท่านเป็นปกติดี และเป็นเบี้ยแก้ ที่ทันยุคหลวงพ่อเปิ่น ปลุกเสกสำเร็จทั้งหมดทั้งตัว
เพราะเป็นเบี้ยแก้ รุ่นเก่า เชือกที่ถักจะสีเขียวอ่อน เบี้ยตัวจะใหญ่
ไม่เหมื่อน ที่ชุดเบี้ยแก้ เชือกสีเข้ม เบี้ยเล็ก เป็นเบี้ยแก้ที่
หลวงพ่อเปิ่น เสกมวลสารข้างใน และ เสกตัวเบี้ย ยังไม่ได้ถักเชือก ก่อนมรณภาพ
แต่ที่จำหน่ายที่วัดปัจจุบัน ก็ใช้ชุดหลังนี้แหละ นำมาถักเชือก ก็ใช้ได้เหมื่อนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2551, 09:00:37 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อืม บางทีการเขย่า ไม่ดัง มีหลายเหตุผล ครับ  ขึ้นอยู่กับปรอท หรืออื่นๆที่ใส่อยู่ในตัวเบี้ย ครับ
เพราะมีทั้งปรอทเป็น และปรอทตาย ครับ 
และก็มีปรอทวิทยาศาสตร์ กับปรอทธรรมชาติ
บางสำนัก ...ใช้มวลสารใส่ในเบี้ย ครับ

แต่ถ้าเป็นของวัดบางพระก็ดี ครับไม่ธรรมดาเหมือนกัน

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ปัญหาที่เขย่าเบี้ยแล้วไม่มีเสียงดังอาจเป็นเพราะ

กรณีที่ 1 ตอนหลวงพ่อกรอกปรอทลงเบี้ยนั้น ท่านกรอกปรอทเข้าไปเต็มตัวเบี้ยพอดี  (โดยปกติแล้วที่วัดกลางบางแก้ว หลวงปู่เจือท่านกรอกปรอทใส่เบี้ย 1 ตัวต่อปรอท 1 บาทพอดีครับ) และเวลาอุณหภูมิสูงหรืออากาศร้อน ปรอทจะขยายตัว และเวลาอากาศเย็น ปรอทจะหดตัว  เวลาหลวงปู่เจือ ท่านกรอกปรอทเสร็จแล้วท่านจะแช่ไว้ในตู้เย็นก่อนนำไปตีตะกั่วปิดตัวเบี้ยอีกทีครับ

กรณีที่ 2 ปัญหาเกิดจากชันที่อุดเบี้ยเพื่อไม่ให้ปรอทรั่วออกมา เข้าไปในตัวเบี้ยด้ครับ เลยไปแทนพื้นที่ปรอท ทำให้ปรอทไม่สามารถเคลื่อนที่ได้ครับ

กรณีที่ 3 คือปรอทที่กรอกไปได้รั่วออกมาหมดแล้ว อาจเป็นเพราะสาเหตุอุณหภูมิสูงเกินไปมาก ทำให้ปรอทขยายตัวดันชันที่ปิดไม่เยอะนักออกมา ทำให้รั่ว หรืออีกกรณีหนึ่งก็คือทำตก ทำกระทบอะไรแรงครับ

ในกรณีที่ 1 และที่ 2 นั้น ไม่มีปัญหา  เบี้ยแก้ยังมีพุทธคุณอยู่ครบถ้วนบริบูรณ์ครับ

แต่กรณีที่ 3 ถ้าปรอทรั่ว ก็ถือว่าเบี้ยแก้เสื่อมพุทธคุณไปแล้วครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   เบื้ยหลวงพ่อเปิ่นท่านใส่มวลสารไว้ข้างในไว้ครับ
มิใช่ปรอทครับ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ครับ เท่าที่ศึกษามาก็เป้นเช่นนั้นครับ..

..ข้างในเป้นผงพุทธคุณและมวลสารอีกหลายอย่างครับ..

..ไม่ใช่ปรอทอย่างสายวัดกลางบางแก้ว วัดนายโรง..

..อย่างสายอ่างทอง บางครั้งเขย่ามาก็ได้ยินเสีง แซ๊กๆ..

..เพราะข้างในใส่เศษตะกั่วไว้ครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2551, 02:05:06 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ lambretta

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านครับ :001: :001: :001: :001: :077:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อ่ะครับ .... ผมทราบมาว่า ในเบี้ยนั้น มีแร่เกาะล้าน ผงพุทธคุณ เส้นเกศาหลวงพ่อเปิ่น อยู่ครับ

ผิดถูกไงก็ขออภัยนะครับ ไม่เคยแกะดูแค่ถามพี่ๆ เขามาครับ ขอบคุณครับ
  :089:

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ ZAXLIFT@hotmail.co

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เบี้ยแก้หลวงพ่อเปิ่นที่ท่านทำเองและปลุกเสกเองเขย่าแล้วจะไม่มีเสียงเพราะว่าข้างในนั้นเป็นผงที่หลวงพ่อเก็บและรวบรวมมาจากการธุดงเป็นเบี้ยแก้ที่น่าใช้มาก

ออฟไลน์ ZAXLIFT@hotmail.co

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็มีอยู่หลายตัวเหมือนกันเป็นเบี้ยรุ่นแรกๆของหลวงพ่อเปิ่นใช้ดีเขย่าไม่ดังเขย่าดังเป็นรุ่นหลังๆนะครับจากคุณชวลิต 084-802XXXX

ห้ามโพสหมายเลขโทรศัพย์ หรือ ข้อความที่ส่อเจตนาไปในทางซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนวัตถุมงคลต่างๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2551, 05:42:23 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
เค้าเรียกว่าเบี้ยใบ้ครับผมที่เป็นใบ้เพราะข้างในใส่มวลสารเยอะจ้า ฮุฮุ  :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

ครับ เท่าที่ศึกษามาก็เป้นเช่นนั้นครับ..

..ข้างในเป้นผงพุทธคุณและมวลสารอีกหลายอย่างครับ..

..ไม่ใช่ปรอทอย่างสายวัดกลางบางแก้ว วัดนายโรง..

..อย่างสายอ่างทอง บางครั้งเขย่ามาก็ได้ยินเสีง แซ๊กๆ..

..เพราะข้างในใส่เศษตะกั่วไว้ครับ..

ตัวอย่างเบี้ยแก้ที่ด้านในใส่ปรอทค่ะ

เบี้ยแก้หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ค่ะ

เบี้ยแก้หลวงพ่อเจือ วัดกลางบางแก้ว ค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงปู่เผือด วัดมะกอก ครับ  :016:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
1.เบี้ยสีชมพู..เบี้ยแก้หลวงพ่อเจือวัดกลางบางแก้ว จารมือทั้งตัว ถักเชือกสีประจำวันเกิด

2.เบี้ยแก้ หลวงปู่เผือด วัดมะกอก อภินันทนาการ จากท่านโจรสลัด

3.เบี้ยแก้หลวงพ่อภักตร์ วัดโบสถ์ อ่างทอง

4.เบี้ยแก้หลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย

เบี้ยแก้หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ..

ปล.. โปรดระวังเบี้ยจิ๋วที่อ้างว่าของวัดกลางบางแก้ว มาพร้อมรูปถ่ายและใบคาถา เนื่องจากที่วัดไม่ทำครับ..

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
1.เบี้ยสีชมพู..เบี้ยแก้หลวงพ่อเจือวัดกลางบางแก้ว จารมือทั้งตัว ถักเชือกสีประจำวันเกิด

2.เบี้ยแก้ หลวงปู่เผือด วัดมะกอก อภินันทนาการ จากท่านโจรสลัด

3.เบี้ยแก้หลวงพ่อภักตร์ วัดโบสถ์ อ่างทอง

4.เบี้ยแก้หลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย

เบี้ยแก้หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ..

ปล.. โปรดระวังเบี้ยจิ๋วที่อ้างว่าของวัดกลางบางแก้ว มาพร้อมรูปถ่ายและใบคาถา เนื่องจากที่วัดไม่ทำครับ..

เบี้ยแก้หลวงพ่อพักตร์คุณ ack 01 ได้มาจากไหนครับผมว่าไม่น่าจะใช่นะ หลวงพ่อพักตร์มรณะภาพปี 2485 แต่เบี้ยนี้เป็นเบี้ยโรงงานนะ
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
เบี้ยหลวงพ่อพักตร์ จากเวปเครืองราง-ของขลัง

• ผู้คุมกฎ
เบี้ยหลวงพ่อพักตร์ จากเวปเครืองราง-ของขลัง

เรียนคุณsatuครับ..

เบี้ยหลวงพ่อภักตร์วัดโบสถ์ ตัวนี้มีที่มาที่ไปที่เชื่อถือได้ครับ ไม่ได้เช่าหามาแต่อย่างใด..

เบี้ยตัวนี้ ผมได้มาจากคุณตา ซึ่งเป็นอาจารย์ของพระอาจารย์ผม

ซึ่งอายุของท่านมากแล้ว เบี้ยตัวนี้ท่านได้ไว้นานแล้ว ได้มาจากวัด...

ได้กรุณามอบให้ผมมาพร้อมกับเปรี้ยว

ซึ่งท่านได้ให้ผ้ายันต์หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ สุพรรณบุรี กับเปรี้ยวมาพร้อมกันด้วย

..ผ้ายันต์มีความเก่าตามอายุครับ..

...ขอเรียนว่าผมเองก็ไม่ได้เก่งเรื่องเครื่องรางแต่อย่างใด...

..เบี้ยชนิดนี้มีปลอมอยุ่ทั่วไปตามท่าพระจันทร์เป็นกระจาดครับ จึงไม่เคยคิดที่จะเช่าหามาแต่อย่างใด..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ส.ค. 2551, 09:42:39 โดย ack01 »

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ผ้ายันต์หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ สุพรรณบุรี  ที่ได้มาพร้อมเบี้ยแก้ค่ะ  :027:

• อัฏฐมะ
ผ้ายันต์ สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  :070: