ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ อยากสักยันต์ วัดบางพระ  (อ่าน 14250 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
สวัสดีครับ เพิ่งมาใหม่ จากชลบุรีครับ :008:
ขอคำแนะนำ อยากสักยันต์ วัดบางพระ
1.มือใหม่ควรสักแบบใหน
2.ควรไปที่วัดวัน-เวลาใหน
3.ติดต่อใคร
4.ต้องนัดก่อนหรือใม่
5.ใช้เวลาสักประมาณกี่ชั่วโมง
6.คำแนะนำอื่นๆสำหรับมือใหม่
ขอบพระคูณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2551, 07:11:21 โดย เว็บ... »
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขอคำแนะนำ อยากสักยันต์ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ย. 2551, 11:12:55 »
สวัสดีครับ เพิ่งมาใหม่ จากชลบุรีครับ :008:
ขอคำแนะนำ อยากสักยันต์ วัดบางพระ
3.ติดต่อใคร
ขอบพระคูณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำ
ครับผม มือใหม่นะครับ จากเมืองชล ไม่มีอะไรมากครับผม เรื่องลายสักนั้น ให้พระอาจารย์ท่านกำหนดให้เราตามความเหมาะสมครับผม เพราะแต่ละคนนั้นไม่เหมือนกัน พระอาจารย์ท่านจะจัดสิ่งที่ดีที่สุดมาให้เราอยู่แล้วครับไม่ต้องกังวล เรื่องว่าจะไปวัดวันไหน เวลาใด แล้วแต่ความสะดวกของท่านเลยนะครับ ถ้าเสาร์อาทิตย์คนจะเยอะหน่อยเพราะเป็นวันหยุด มาเช้าๆก็ได้ครับผม ไม่ต้องนัดก็ได้ครับ การสักคือกุศโลบายให้คนทำความดี สักไปแล้วก็ต้องรักษาศีล ประพฤติดี ตามคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์ที่ท่านได้เมตตาไว้ให้กับเรา ผมเชื่อเหลือเกินว่า ถ้าท่านรักษาสัจจะที่ให้ไว้กับพระอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ สิ่งดีๆ จะเข้ามาหาท่านอย่างแน่นอนครับผม โชคดีครับท่าน  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอคำแนะนำ อยากสักยันต์ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ย. 2551, 11:25:45 »
3.ติดต่อใคร

ขอตอบเป็นข้อนะครับ   :089:

1. สักยันต์ทางเมตตาก็จะดีครับ แต่ควรเริ่มที่ เก้ายอด งบน้ำอ้อย แปดทิศก่อน

2. วันที่สะดวกต่อการเดินทางของท่าน เวลาระหว่าง 9 โมง - 5.30 โมงเย็น (17.30 น.)ก็จะดีครับ

3. ติดต่อพระอาจารย์ผู้เมตตาลงเข็มสักทุกท่าน

4. ไม่ต้องนัดครับ

5. เวลาที่ลงเข็ม ประมาณ 10 - 30 นาทีครับ ไม่น่าเกินกว่านี้

6. แนะนำว่า อย่าใจร้อนครับ สักไปเรื่อยๆ ไปกราบท่านบ่อยๆ สบายทั้งกายและใจครับ

สุดท้ายนี้ก็ยินดีต้อนรับสู่เว็บวัดบางพระ ครับมีพี่น้องมีไมตรีความอบอุ่นให้เสมอครับ ขอบพระคุณที่แวะเข้ามาเป็นสมาชิกครับ   :114:

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.ย. 2551, 12:52:58 »
เพิ่งไปสักเมื่อวานเองครับ ได้9ยอดกับสาลิกาคู่ 9ยอดหลวงพี่นันต์ สาลิกาหลวงพี่หมี คนเยอะมากครับ ประมาณ100กว่าคน แต่หลวงพี่นันต์สักเร็วครับ สวยด้วยครับ ไปถึง8โมงกลับบ่าย2 จะขออีกพานแต่มีธุระ เสียดายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2551, 12:57:45 โดย pit2520 »
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.ย. 2551, 08:30:45 »
เพิ่งไปสักเมื่อวานเองครับ ได้9ยอดกับสาลิกาคู่ 9ยอดหลวงพี่นันต์ สาลิกาหลวงพี่หมี คนเยอะมากครับ ประมาณ100กว่าคน แต่หลวงพี่นันต์สักเร็วครับ สวยด้วยครับ ไปถึง8โมงกลับบ่าย2 จะขออีกพานแต่มีธุระ เสียดายครับ

ยินดีด้วยครับ ขอต้อนรับศิษย์น้องวัดบางพระครับผม

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.ย. 2551, 10:31:35 »
ขอบคุณครับ กลางเดือนว่าจะไปอีกครับ 21;

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 07:48:36 »
ขอบคุณทุกท่านครับ จะไปประมาณต้นเดือนหน้าครับ.....

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 08:14:17 »
ขอบคุณทุกท่านครับ จะไปประมาณต้นเดือนหน้าครับ.....

ยินดีต้อนรับ ว่าที่ศิษย์น้อง ครับท่าน  :114:

ออฟไลน์ DECHA

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 08:19:15 »
....อีกหนึ่งสมาชิกจากเกาะสมุยครับ จะเดินทางไปสักประมาณวันที่ 20 นี้

• ก้นบาตร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 08:29:30 »
....อีกหนึ่งสมาชิกจากเกาะสมุยครับ จะเดินทางไปสักประมาณวันที่ 20 นี้

ยินดีต้อนรับ ว่าที่ศิษย์คนใหม่อีกท่านผู้มีศรัทธามั่นในองค์หลวงปู่ครับ ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพครับท่าน  :114: :002: