ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวัตถุมงคลของวัดบางพระ  (อ่าน 2040 ครั้ง)

ออฟไลน์ Khun-roj

• ตติยะ
ไม่ทราบว่า วัตถุมงคลที่มีให้บูชาที่วัด(กุฎิใหญ่)มีอะไรบ้าง แล้วราคาแต่ละอย่างเท่าไหร่บ้างหรอครับ

รบกวนผู้รู้ ศิษย์พี่ อาจารย์ทั้งหลายช่วยไขข้อแถลงใจให้ทีครับ

เนื่องจากบ้านผมอยู่ไกล จะฝากคนที่รู้จักที่เขาจะไปวัดบางพระในเร็ววันนี้บูชาให้น่ะครับ

:054:

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
ตอบ: อยากทราบวัตถุมงคลของวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 11:14:06 »
เอาเป็นว่า  มีเยอะมากมาย  มีทั้งของที่ทันหลวงพ่อ และ  ไม่ทันหลวงพ่อ

ส่วนราคาที่บูชานั้น  ถ้าเทียบกับพุทธคุณแล้วรับรองได้ว่าเกินคุ้ม !!

อาทิตัวอย่าง เช่น  มีตะกรุดข้อมือเสือ เช่าเส้นละ 60 บาท / ตะกรุดเสาร์ 5 ปี 40 รุ่นกรรมการสร้าง เช่า 500 บาท อันนี้ทันหลวงพ่อแต่มีน้อยแล้วไม่รู้หมดหรือยัง / เหรียญที่ทันหลวงพ่อรุ่นต่างๆ ประมาณปี 3x กว่า  เช่าตั้งแต่องค์ละ 300 เป็นต้น / เบี้ยแก้เช่า 200 / ตะกรุดหอมเชียงปี 48 / ตะกรุดหนังเสือ / รักยม / กุมารทอง / พ่อแก่ฤาษี / พระพิฆเณศ / ปลัดขิก  ฯลฯ   เป็นต้น

ผมจำได้แค่นี้อะ -*- แต่ยังมีอีกเยอะ  นึกไม่ค่อยออกแล้ว

ปล. สิ่งไหนถ้าผมพิมพ์ราคาที่เช่าบูชาผิด  ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยคับ   
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากทราบวัตถุมงคลของวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 01:21:06 »
มากมายนักครับ  ยากที่จะตอบกันหมด ลองไปสักครั้งก็จะปลื้มแน่นอนครับ  :016:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 02:08:22 »
วันที่ไปเห็มมาแล้วครับในตู้เยอะจริงๆ เอาแค่เฉพาะพระเอกกับนางเอกของเรื่อง(ของที่ขึ้นชื่อของหลวงปู่ท่าน)
ก็ต้องมีติดตัวไปซัก 2-3 พัน ล่ะครับพี่น้อง พันเดียวไม่พอแน่ๆ 555 ตะกรุดซัก 2-3 ดอก ก็หมดแล้วครับ
เท่าที่พอจำได้ ตะกรุดหนังเสือเล็ก 300 ใหญ่ 700 หรือ 600 ไม่แน่ใจ เตรียมเยอะหน่อยก็ดีครับ
เห็นแล้วอยากได้ไปหมด
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 06:58:02 »
กิเลสเกิด มากมาย เสียดายบ้านอยู่ไกล ถ้าจะได้ไปคงปิดเทอมใหญ่นู้นครับ เหอะๆ

พอดีอยากได้เบี้ยแก้กับ รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นขนาดบูชามาประดับไว้ที่บ้านสักองค์ครับ

ขอบคุณพวกพี่ๆที่กรุณามาตอบกระทู้ให้ความรู้แก่รุ่นน้องครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 09:18:57 »
ไปมาล่าสุดก็ยังมีอยู่เยอะพอสมควรครับ มากมายตาลายไปหมด ทั้งพระเครื่อง เครื่องราง  ของหลวงพ่อท่านดีทุกอย่างครับ  :001:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 02:49:28 »
ไปมาล่าสุดก็ยังมีอยู่เยอะพอสมควรครับ มากมายตาลายไปหมด ทั้งพระเครื่อง เครื่องราง  ของหลวงพ่อท่านดีทุกอย่างครับ  :001:
ก้ออยากได้ทุกอย่างเลยนะครับ แต่พอดี มองย้อนดูตัวเองแล้วทั้งอยู่ไกล+ปัจจัยไม่ค่อยมี  :007:

ออฟไลน์ bughum31

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 12:46:13 »
เชิญที่วัดได้เลยครับ