ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าว ให้บรรดาสิงห์สักหมึกทราบ  (อ่าน 1181 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ณ บัดนี้ ที่กุฎิหลวงพี่ติ่ง ที่แสนใจดี มีศิษย์ฆารวาส สายวัดบางพระ
ท่านมีนามว่า อาจารย์ปิ๊ด มาจากกรุงเทพมหานคร มาช่วยหลวงพี่ติ่งสักหมึก ในช่วงทุกวัน
ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ จากการสอบถาม พี่ๆที่อยู่กุฎิหลวงพี่ติ่ง เขาบอกว่า ลายสักสวยใช้ได้ และท่านจะกลับวันจันทร์

ค่าครูราคาปกติ 25 บาท
จึงแจ้งมา ให้ทราบทั่วกัน
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: แจ้งข่าว ให้บรรดาสิงห์สักหมึกทราบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 09:35:02 »
ขอโทษครับ แล้วเราขอได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: แจ้งข่าว ให้บรรดาสิงห์สักหมึกทราบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 10:20:27 »
ครับอาจารย์ปิ๊ด ตอนแรกผมเจอท่านผมตกใจนึกว่าอาจารย์ผม
เพราะรูปร่างคล้ายอาจารย์ผมมาก (อาจารย์ถึง คงทน )อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 11:32:01 »
เห็นมานานแล้วเหมือนกันแต่ไม่รู้จักชื่อครับ ขอบคุณครับ  :089:

ออฟไลน์ aumauto

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 01:06:53 »
แกใจดีคับแต่คงขอไม่ได้คับเป็นไปตามสมควรนะคับเรื่องยันต์
แทงสวยเลยคับ  เสียดายผมสิงห์น้ำมัน