ผู้เขียน หัวข้อ: การสักทับรอยเดิมนั้นได้ไหมครับผู้รู้ตอบหน่อยครับ  (อ่าน 5095 ครั้ง)

ออฟไลน์ dogpom001

• ตติยะ
สักทับรอยเดิมน่ะครับลงยันต์อื่นทับได้ไหมครับ :075:ผมไม่เคยรู้มาก่อนครับถ้าลงยันต์อื่นทับที่เคยลงเเล้วจะเป็นยังไงเหรอครับ

ออฟไลน์ ภานุวัฒน์

• ตติยะ
  • มีของดี ทำดี แล้วจะได้ ดี
    • MSN Messenger - gangster_poppylove_74@hotmail.com
ถ้าน้ำมันทับน้ำมันไม่เปงไรนะครับ

ถ้าหมึกทับหมึก...มันจะเลอะเทะ นะครับ

แล้วถ้าคนละอาจารมันเหมือนไม่ให้เกียรติท่านอ่าครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เจ็บไปเจ็บมา :074:

cho presley       

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
น้ำมันทับน้ำมันได้ครับ สักได้เรือ่ยๆอินฟินิตี้ ส่วนหมึกทับน้ำมันได้
หมึกทับหมึกไม่ได้เพราะลายจะออกมาเละ แถมอักขระวิบัติไม่ส่งผลดีกับผุ้สักครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

ครับผม

น้ำมันทับน้ำมันไม่เป็นไร

(แถมพุทธคุณครอบอีกต่างหาก)

ส่วนถ้าเป็นหมึกทับน้ำมันนั้นก็ไม่เป็นไรครับ

แต่ถ้าเป็นหมึกทับหมึกแล้วนั้น

นอกจากจะยุ่งเหยิงไม่สวยงามแล้วนั้น

ก็เป็นการไม่ให้เกียรติอาจารย์ด้วย

ปล.{{ศรัทธามา ปาฏิหาริย์เกิด}}

[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ magao

• จตุตถะ
ถามนิดหนึ่งครับ ถ้าผมสักเยอะ ๆ (สักหมึกนะครับ) สักสามสิบยันต์ จะเป็นไรไหมครับคือ ผมจะถยอยสักไปเรื่อย ๆ จะเป็นไรไหมครับ

ออฟไลน์ magao

• จตุตถะ
ถามนิดหนึ่งครับ ถ้าผมสักเยอะ ๆ (สักหมึกนะครับ) สักสามสิบยันต์ จะเป็นไรไหมครับคือ ผมจะถยอยสักไปเรื่อย ๆ จะเป็นไรไหมครับ

พิมพ์ผิดครับ สักน้ำมันครับ ทะยอยสักไปเรื่อยจะเป็นไรไหมครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
 :100:เคยเห็นแต่สักนำมันแล้วมาสักหมึกหรือสักนำมันโดนรอยกันแต่ทั้งหมดนี้คืออาจารย์เดียวกันนะครับส่วนอย่างอื่นไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ

อย่างที่ข้างบนบอกเลยครับน้ำมันทับได้ หมึก+หมึกไม่ได้ จบข่าว

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
ของผมสักหมึกแดงไม่ค่อยติด อาจารย์เลยสักหมึกดำทับไป อาจารย์เดียวกันไม่เป็นไรครับ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ