ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆ เรื่องเหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นนี้หน่อนะครับ  (อ่าน 3987 ครั้ง)

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบว่าเหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่นนี้ เรียกว่ารุ่นอะไร  และสร้างปีไหนครับ  และวัตถุประสงค์การจัดสร้าง ด้วยนะคับ

ภาพเเรก ด้านหน้า

ด้านหลัง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอโทดนะครับ ๆ ไม่ค่อยเเน่ใจเท่าไหร่

น่าจะเป็นเหรียญล้อเเม็กครับผม
บ้านผมมี เเบบนี้เเตด้านหลังเป็นพระปิดตา ครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ปี253.กว่าๆ

วัตถุประสงค์การจัดสร้างไม่แน่ใจว่า
เหรียญนี้เกี่ยวข้องอะไรกะ วัดหัวลำโพง เปล่า

รอรายระเอียดจากผู้รู้อีกทีครับ
 28;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เป็น รุ่น รวยทรัพย์หลังเสือ สร้างพร้อม รุ่น มหาเศรษฐีนั่งเสือ ออกในนามวัดหัวลำโพง สามย่าน
วัตถุประสงค์ หาปัจจัยในการสร้างพระอุโบสถ หลังใหม่ ปลุกเสกเดี๋ยว ที่วัดบางพระ ก่อน 1 ครั้ง
และ เข้าพิธีพุทธาภิเษก ที่วัดหัวลำโพง ณ อุโบสถหลังเก่า เป็นการปลุกเสกแบบ มวยหมู่
ในวันที่ 19 ธันวาคม 2534 เวลา 19.09 น. รายนามพระเถระ ที่นั่งปรกปลุกเสก
หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง อยุธยา เก่งยันต์เกาะเพชร
หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม สิงห์บุรี (หลวงพ่อแพ ยังนับถือ)
หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ สมุทรสงคราม ไหมเจ็ดสีอันลือลั่น
หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม นครปฐม
หลวงพ่อเก๋ วัดแม่น้ำ
หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ นครปฐม ศิษย์รุ่นพี่หลวงพ่อเปิ่น
หลวงพ่อแดง วัดจักรวรรรดิราชาวาส
ชัดเจน หรือยังครับท่าน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ด้วยความเคารพครับ เหรียญนี้น่าจะสร้างด้วยกรรมวิธี "การฉีด " นะครับ
สวยงามมากๆเลยครับ มีของดีๆมาให้ชมกันอีกแล้ว :001:
ผิดพลาดประการใดขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็น รุ่น รวยทรัพย์หลังเสือ สร้างพร้อม รุ่น มหาเศรษฐีนั่งเสือ ออกในนามวัดหัวลำโพง สามย่าน
วัตถุประสงค์ หาปัจจัยในการสร้างพระอุโบสถ หลังใหม่ ปลุกเสกเดี๋ยว ที่วัดบางพระ ก่อน 1 ครั้ง
และ เข้าพิธีพุทธาภิเษก ที่วัดหัวลำโพง ณ อุโบสถหลังเก่า เป็นการปลุกเสกแบบ มวยหมู่
ในวันที่ 19 ธันวาคม 2534 เวลา 19.09 น. รายนามพระเถระ ที่นั่งปรกปลุกเสก
หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง อยุธยา เก่งยันต์เกาะเพชร
หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม สิงห์บุรี (หลวงพ่อแพ ยังนับถือ)
หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ สมุทรสงคราม ไหมเจ็ดสีอันลือลั่น
หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม นครปฐม
หลวงพ่อเก๋ วัดแม่น้ำ
หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ นครปฐม ศิษย์รุ่นพี่หลวงพ่อเปิ่น
หลวงพ่อแดง วัดจักรวรรรดิราชาวาส
ชัดเจน หรือยังครับท่าน

ขอบคุณ  พี่สายัณ มากมายสำหรับข้อมูลรายละเอียด ทั้งหมด ครับ
เหรียญนี้ได้มาตอนไปงานศพที่วัดหัวลำโพง ครับ
เจ้าภาพเอามาเเจกให้  บอกว่าเป็นของที่ผู้ตายเก็บเอาไว้
มีเป็นลังเลย เห็นตอนเอามาแจกอะ  แต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหน
ผมหาข้อมูลอยู่นานเหมือนกัน  ก็ไม่เห็นว่าที่วัดบางพระจัดสร้าง ครับ