ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าใจแล้วว่า เจ็บแบบมีความสุขคืออะไร  (อ่าน 3305 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
วันนี้ผมได้ไปวัดบางพระมา หลวงพี่นันได้ให้ยันต์แปดทิศมา
พอสักเสร็จผมก็เดินไปกราบหลวงน้าติ่งแล้วหลวงน้าให้หมูทองแดงมาและหัวใจปลา(หลวงน้าท่านบอกให้ปลามันได้น้ำหน่อยแล้วหลวงน้าก็พรมน้ำมนต์ :054:)
ผมอยากทราบว่า ยันต์แปดทิศกับหมูทองแดงมีพุทธคุณทางด้านใด รบกวนพี่ๆน้าๆด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ยินดีด้วยนะครับผม ...

หมูทองแดงหากินเก่งนะ แต่เป็นคงกะพันหนังเหนียวสูงอีกด้วย ...

แปดทิศ ดีทุกด้าน แม้ศัตรูมาหมื่นคนก็เข้าถึงแค่ 10 ด้านเท่านั้น

แต่ถึงตัวเราจริงๆ เต็มที่ก็ 8 ด้านครับ ...   :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2552, 07:24:57 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• ผู้ดูแล
รบกวนพี่ๆน้าๆอีกหน่อยครับ ผมอยากได้คาถา ที่ใช้สวดปลุกขอกบูชาครูที่ผมสักมาครับจะได้สวดเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตัวครับ
ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รบกวนพี่ๆน้าๆอีกหน่อยครับ ผมอยากได้คาถา ที่ใช้สวดปลุกขอกบูชาครูที่ผมสักมาครับจะได้สวดเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตัวครับ
ขอบพระคุณครับ
ไม่มีคาถาปลุกครับ ให้ระลึกคุณครูบาอาจารย์ที่ประสิทประสาทวิชามาให้ และคุณหลวงพ่อเปิ่น เป็นที่สุด ยึดมั่นประพฤติปฏิบัติให้เป็นคนดีมีศีลธรรม เท่านี้พอครับ  :001:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีด้วยครับ ได้ของดีมาแล้วล่ะครับ
แปดทิศ พุทธคุณด้าน แคล้วคลาด มหาอุต คงกะพัน ประมาณนี้แหละครับ
หมูทองแดง พุทธคุณด้าน หนังเหนียว อ่ะครับ
ส่วนคาถาอะไรนั้น ที่วัดบางพระไม่มีอ่ะครับ มีแต่ให้ทำดี ระลึกคุณครูบาอาจารย์ท่านอ่ะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ระลึกถึงคุณบิดามารดา ครูบาอาจารย์ และผู้มีพระคุณ .....  :114:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หมั่นทำบุญ รักษาศีล ทำความดีเสริมบารมี แล้วพุทธคุณจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ได้ของดีกันอีกแล้วนะครับ

ยากถามว่าหลวงน้าติ่งท่านสัก

แต่น้ำมันเลอครับ :049:

• อัฏฐมะ
ได้ของดีกันอีกแล้วนะครับ

ยากถามว่าหลวงน้าติ่งท่านสัก

แต่น้ำมันเลอครับ :049:

ปัจจุบัน สักน้ำมัน เท่านั้นครับผม ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ ค่าครู 25 บาท ครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีด้วยนะครับ ได้ของดีมาติดตัวกันอีกแล้วยันต์
แปดทิศ กับหมูทองแดงเน้นทางไปทางป้องกันอันตราย
เป็นทางคงกระพันป้องกันตัวครับ แต่หมูนั้นได้ทางเมตตากับโชคลาภเสริมด้วย
 :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
พอได้รับความเมตตาฝีเข็มการสักยันต์จากพระอาจารย์แต่ละท่านมา... เรามักถวิลหาความหมายของยันต์กันจ้าละหวั่น

อยากบอกว่าไม่ต่างกะตอนพี่โชว เข้าวงการใหม่ๆ ค่ะ (ทำหยั่งกะวงการบันเทิง--อูย..แสดงแค่เรื่องเดียวค่ะ วันวานยังหวานอยู่ อิอิ...โม้อีกแย้ว)

พี่โชวขออนุญาติประชาสัมพันธ์แหล่งความรู้ที่ได้ถูกรวบรวมไว้อย่างดีแล้ว ดังนี้

กรุณาเข้าไปที่หมวด ' ไหว้ครูบูรพาจารย์ '

คลิ๊กหากระทู้ที่ตั้งโดยคุณ '81' เช่น ผู้การเสือ topless, จับผู้การเสือถอดเสื้อ, YANTRA ฯลฯ

กระทู้เหล่านี้คือ สร้างสรรค์โดยศิษย์ก้นกุฎิแต้ๆ ที่มีหน้ามีตาในสังคม แต่มิต้องการเปิดเผยค่ะ (เอาแล้วไงจะโดนอีกหนอเรา)
ข้าวหลามตัดจะได้ไขข้อข้องใจความหมายยันต์พร้อมพุทธคุณ ในอารมณ์ประสบการณ์ตรง คม ชัด จริง...

ไม่มีหนังขายยา.. ไม่ต้องไปหาก๊อบเว็บอื่นให้เมื่อยนิ้ว... ที่นี่มีโหมดคับป๋ม!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2552, 10:38:42 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
โอ้! ได้ยันต์ดี ๆ ทั้งนั้นเลยนะค่ะ

ดีใจด้วยนะค่ะ  เจ็บอย่างมีความสุขจริงๆ ค่ะ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ arit

• ตติยะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
อ่านหัวข้อแล้วนึกถึงเข็มแรกที่โดนหลวงพี่ญาท่านแทงเลย  :075:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วย นะครับ    :015:

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
ยินดีด้วยครับ
ปล. อีกไม่นาน ท่านจะอยากเจ็บอีก :002:

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

• ผู้ดูแล
ก่อนอื่น ขอขอบพระคุณพี่ๆน้าๆทุกท่าที่ให้ความกรุณากับผม และให้ความรู้ความเมตตากับผมวันหลังเดวผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
สุขอีก ก็ เจ็บอีก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• ตติยะ
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • MSN Messenger - thongma4@hotmail.com
ยินดีด้วยค่ะ น่าอิจฉาจังค่ะ

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ
อยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับ
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่มาสักยันต์ที่วัดบางพระครับ
ก็มาสักน้ำมัน มียันต์ เก้ายอด,ยันต์ 8ทิศ,ยันต์หน้าพระ,เศียรพ่อแก่,ยันต์เสือตีนโต,ยันต์หนุมานนำทัพ
ก็ใช้เวลาประมาณ 1 เดือน ผ่านมาแล้วครับ
อยากถามว่าเมื่อวันอังคาร ที่ 19 /5/2552 ก่อนมาสักยันต์ ลายสักนำมันที่เคยสักมาก่อนหน้านี้ขึ้นรอยให้เห็น
เด่นชัดทุกองค์ หมดเลยครับ ยกเว้นยันต์เศียรพ่อแก่ฤาษีครับ
ก็แวะมาสักหมึกกับหลวงพี่หมีครับได้ยันต์ งบนำอ้อยครับ ถามหลวงพี่ทักว่ารอยสักนำมันที่ขึ้นให้เห็นสาเหตุเกิดจาก
1.ครูบาอาจารย์ท่านมาทักบอกเหตุการ
2.ล่วงเกินครูบาอาจารย์
ก็เลยไปให้ท่านเจ้าอาวาสเป่าลงคาถาให้แล้วครับ ปรากฎว่าลายสักน้ำมันที่เกิดขึ้นหายหมด ยกเว้นยันต์ 8 ทิศ
อยากถามเป็นเพราะอะไรครับลายสักน้ำมันยันต์ 8 ทิศถึงยังไม่หายครับ เป็นเพราะอะไรครับ
ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :043:

• ผู้ดูแล
อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่อย่างไรก็ตาม
ผมก็ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับที่ได้งบน้ำอ้อย
(แนะน้ำนะครับผมว่าพี่ควรตั้งกระทู้ใหม่ด้านหน้า
เพราะพวกพี่ๆน้าๆบางท่าอาจจะรู้และได้ความคิด
เห็นใหม่ครับ)

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมก็พึ่งได้ยันต์แปดทิศมาเวื่อวาน (20/9/52) เจ็บมากจริง ๆ  :075:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
สักน้ำมัน หลวงพี่ติ่ง เข็มสยบมาร โดยเฉพาะลูกแฉลบ แว๊บ.....เลยครับท่าน :005: :005:

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ภาวนาว่า พุทโธ  หรือ สัมมาอะระหังไว้  ก้อเป็นพอครับ

ด้วยความเคารพ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

เข้าใจแล้วว่า เจ็บแบบมีความสุขคืออะไร

ผมเข้าใจดีครับ ตอนสักมันเจ็บมาก ๆ ทนเอง พอได้ของดี

น้ำตาแทบไหล มีความรู้สึกว่าใกล้ อะไรซักอย่างที่เรา

เข้าไปไม่ถึง แต่สัมผัสได้ครับ .....  :002: