ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนะนำชม Blog วัดโตนด น่าสนใจดี  (อ่าน 1329 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ขอแนะนำชม Blog วัดโตนด น่าสนใจดี  มีหลายเรื่อง ที่หลายคนอยากรู้
http://wattanod.blogspot.com/2008_04_01_archive.html
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ eXeCuTioNz - IX

• สุสานหมายเลข ๙
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - yaicw49@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอแนะนำชม Blog วัดโตนด น่าสนใจดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 10:55:40 »
เนื้อหาดีมากๆเลยครับผมก็อยากรู้อยู่ด้วยเรื่องพระฤาษี (คนเล่นดนตรีครับ)
ดีทุกเรื่องเลยครับ เยี่ยมมมมมมมมม :027:
[shake]
ตญฺหา ชเนติ ปุรสํ     จิตฺตมสฺส วิธาวติ     สตฺโต สํสารมาปาทิ    ทุกฺขา น ปริมุจฺจติ
ตัณหายังคนให้เกิด จิตของเขาย่อมวิ่งพล่าน สัตว์ยังท่องเที่ยวไป จึงไม่พ้นจากทุกข์
[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขอแนะนำชม Blog วัดโตนด น่าสนใจดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 10:55:48 »
http://wattanod.blogspot.com/2008_04_01_archive.html

ตามนี้ครับพี่โยคีขอบคุณมากครับ  :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 11:02:37 »
ได้รับความรู้ดีมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 พ.ค. 2552, 12:23:32 »
ขอบคุณมากครับ  :089:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 พ.ค. 2552, 08:08:22 »
ขอบคุณครับ สาระดีๆอย่างนี้
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 พ.ค. 2552, 03:18:38 »
เป็นแหล่งความรู้ที่มีประโยชน์มากครับ ขอบคุณครับ 31; 31; 31;

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 พ.ค. 2552, 05:42:10 »
เข้าไปชมมาแล้วครับ ความรู้และสาระดีมากครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม