ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเสมา หลวงปู่เปิ่น เนื้อทองแดงรมดำ ปี พ.ศ. 2528  (อ่าน 9609 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ภาพวัตถุมงคลต่าง ๆ ของ หลวงปู่เปิ่น  ประจำวันที่ 4 มิถุนายน 2552
เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระคุณ ของ หลวงปู่เปิ่น
เนื่องในโอกาสใกล้วันงาน ทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ หลวงปู่เปิ่น วันที่ 30 มิถุนายน 2552 ค่ะ

เหรียญเสมาหลวงปู่เปิ่น เนื้อทองแดงรมดำ ปี พ.ศ. 2528 ค่ะ
ช่วงนี้ พระหลวงปู่เปิ่น ในยุคต้น ๆ ก่อน พ.ศ.2530  นี่หาชมได้น้อยแล้วค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เหรียญเสือคู่ ผมมี 1 เหรียญ สมัยก่อนหลวงพ่อเปิ่น ให้เพื่อนผมนำมาแจก เพื่อหาเงินเข้าวัด เป็นถุงๆเลย ไม่มีใครสนใจ
ก็มีผมหละครับ สนใจอยู่คนเดียว
ตอนนั้น เหรียญปี 19 ก็ไม่เท่าไร เหรียญปี 20 ประมาณ 100,200 บาท
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามครับผม มีของดีเยอะจังเลยนะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยจังครับพี่ครับ ปี28 เสมาเสือคู่
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
  วางภาพใว้สวยครับ ดูแล้วน่าหามาบูชาจังผมยังไม่มีเลยครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากครับ เนื้อสวย มากครับ ปี 2528 ด้วยนะครับนี่ งามซะ ...  :016:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

ขออนุญาตท่านนาวนะครับ ขอร่วมแจมด้วยนะครับ เอาทั้งแท้และเทียมมาให้ท่านสมาชิกได้ชมกันครับ แท้เทียมเป็นอย่างไรเชิญชมกันครับ :001: :002: :004:
ลองทายดูนะครับว่าเหรียญด้านซ้ายหรือด้านขวา เป็นของแท้ ทายเล่นๆนะครับ :002: :002: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2552, 08:46:04 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามมากครับพี่นาว พี่นกด้วย รอเฉลยนะครับ  :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

ขออนุญาตท่านนาวนะครับ ขอร่วมแจมด้วยนะครับ เอาทั้งแท้และเทียมมาให้ท่านสมาชิกได้ชมกันครับ แท้เทียมเป็นอย่างไรเชิญชมกันครับ :001: :002: :004:
ลองทายดูนะครับว่าเหรียญด้านซ้ายหรือด้านขวา เป็นของแท้ ทายเล่นๆนะครับ :002: :002: :002:

ของพี่นกคาดว่า น่าจะองค์ขวาค่ะที่เป็นของแท้

เพราะใส่กรอบพลาสติกด้วย :002:

เลยศึกษาต่อในหนังสือค่ะ ก็ยังคิดว่าเป็นองค์ขวาอยู่ดี

ในหนังสือบอกว่า รอยย่นบนหน้าผาก ซ้อนกัน3 เส้นค่ะ

องค์ซ้ายกวางเห็น 2 เส้น เอ๊ะหรือตาฝาด  อิอิ :095:

สังฆาฏิมีรอยต่อแนวขวางเส้นบนยาวกว่าเส้นล่าง

แต่องค์ซ้าย เส้นบนกับเส้นล่างขนานเท่ากัน

ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ :054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
งามมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
พี่นาวยังคงคอนเซปเดิมค่ะ

เหรียญสวย พื้นหลังสดใส

เปิดตัวกระทู้ทีไร

ไม่มีผิดหวังจริงๆค่ะ :016: :001: :080:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ชอบแบบยันต์ด้านหลังเหรียญครับ  ยันต์บ่งบอกถึงพุทธคุณและความเข้มขลังได้ชัดเจน

ขอบคุณมากครับพี่นาว

ออฟไลน์ สาม เสมา

• ตติยะ
    • อีเมล
ลองดูเสมาของผมบ้างนะครับ เผื่อจะชอบ
ลูกศิษย์ ลูกสัก ลูกสัตว์ ๓ ลูกนี้มีความหมาย

ออฟไลน์ สาม เสมา

• ตติยะ
    • อีเมล
รูปด้านล่างอะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รูปด้านล่างอะครับ

สุดยอดมากเลยครับท่านหลวงพ่อทองอยู่ , หลวงพ่อเปิ่น , หลวงปู่หิ่ม

อดีตเจ้าอาวาสวัดบางพระ รุ่นแรกทั้งหมดเลย สุดยอดจริงๆครับ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านเปรี้ยวปี๊ดมากครับ ที่นำเหรียญสวยๆ มาให้ชมกันอีกแล้ว.... :016:

...ขอทายว่าเหรียญขวามือที่อยุ่ในกรอบ ไม่แท้ครับท่านก ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ.... :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2552, 02:51:30 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยจังครับพี่ท่าน......... :002:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
สวยครับ

งี้ต้องเรียก น้องเปรี้ยวกรุแตก ซะแล้ว  16;
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

นำมาจากในหนังสือครับ ชมเองเลยดีกว่า

นำมาจากในหนังสือครับ ชมเองเลยดีกว่า

นำมาจากในหนังสืออีกเล่มครับ ชมเองเลยดีกว่า โปรดใช้วิจารญาณในการชม ขอบคุณครับ :001: :001: :001: :002:

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
สวัสดีครับ เสือคู่ปี 28 นั้น มีการเสริมขึ้นมานะครับ ดูจาก 2 เหรียญ ล่างนั้น ที่มีเลี่ยม 1 องค์ ไม่มี เลี่ยม 1 องค์ ดูแบบ ผ่านๆ ก็น่าจะเสริมแล้วครับ การดูเหรียญ ว่าตัวจริง หรือว่าตัว เสริม นั้น ง่ายมาก ลองพิจารณาดูกันนะครับ ถ้าพี่น้องคนไหน มีรุ่นนี้ กรุณาดูตามกระผม   นาย ต้น พระงาม          นะครับ  เห็นกระทู้คุณ nok 2009 ไหมครับ ดูตามตัวจริงในหนังสือเลยนะครับ ของแท้แน่ ตัวจริง มีจุดเดียวที่เก๊ หรือเสริมทำไม่ได้ก็คือ เส้นขนแมวระหว่างปากเสือตัวแรก ไปยังปากเสือตัวที่สอง ต้องมีความคมชัด ขนาดถึงขั้นว่าดูตา ป่าวก็เห็นแล้วนะครับ กระผมเอง ก็มีเก็บเหรียญสวยไว้ 1 เหรียญครับ กว่าจะหาตัวจริงได้ ดู 100 เหรียญ เสริม 90 ครับ ไม่เก่ามากแต่ก็ตัวจริงน้อยมากครับ   ลองพิจารณาดูนะครับแล้วจะไม่ผิดหวังครับจะได้ไม่โดนหลอกนะครับ  (ผิวเหรียญไม่เกี่ยวกับการพิจารณเหรียญนะครับ)   ผม นายต้น พระงามครับ ขอขอบคุณที่อ่านนะครับ  :015:
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย