ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนลุงต้อและพี่ๆช่วยดูพระสมเด็จให้ทีครับ  (อ่าน 1320 ครั้ง)

ออฟไลน์ nums24

• ฉัฏฐะ
  • *
พอดีคนที่รู้จักกันเดือดร้อนเรื่องเงินก็เลยช่วยแบ่งเบาให้เขาเลยได้สมเด็จองค์นี้มาตอนแรกห่มจีวรอยู่นะครับแต่ตอนเอามาให้ไม่รู้จีวรไปอยู่ไหนสงสัยหล่นหายตอนเอามาให้ก็ไม่เป็นไรถือว่าช่วยกันไปช่วยดูให้ทีนะครับเพราะผมก็ไม่ได้ถามว่าที่ไหนหรือรุ่นอะไรเห็นพระสวยดีก็เลยเอามาครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
พิมพ์สวยมาก ต้องรอผู้รู้มาบอกกล่าวครับ.... :053:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
พิมพ์ทรงเหมื่อน สมเด็จพิมพ์ประธานใหญ่ รุ่นฉลองอุโบสถ วัดอินทรวิหาร บางขุนพรหม กรุงเทพมหานคร ปี 253...
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ไม่รู้เจงๆครับ พระเครื่องพิมพ์สมเด็จมีสร้างด้วยกันหลายที่มาก อยู่ที่ศรัทธาครับและความพอใจครับ ถ้าชอบก็ขึ้นคอเลย

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
  จากการทีผมดูแล้วและวิเคราะห์แล้วด้วยประสบการณ์ทีผมเล่นพระมาหลายปี
  ผมว่าน่าจะเป็นพิมพ์พระประธาน                                                                                                                   
  ของหลวงพ่อแพ  วัดพิกุลทอง สิง์บุรีคับ
                              ศิษย์ หลวงโด่ง

ออฟไลน์ nums24

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับที่ช่วยบอกเพราะผมไม่รู้จริงๆ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
พระทรงสวย

นะครับแต่ผมม่ายค่อยรู้เรื่องพระสมเด็จเท่าไหร่ครับ

ที่บ้านส่วนมากจะเป็นหลวงปู่ทวดแล้วก็หลวงพ่อวัดไร่ขิงครับ

ขอบคุณที่นำพระดีๆมาให้ชมครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง