ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ครับ  (อ่าน 970 ครั้ง)

ออฟไลน์ aoon.23-

• จตุตถะ
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
    • อีเมล
สอบถามผู้รู้ครับ
« เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 01:03:28 »
จันทร์ที่จะมาถึงนี้ครับ อยากทราบว่าหลวงพี่ญาอยู่ป่าวครับ...........และอาจารณ์หนวดอยู่ป่าวครับ :054:

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
ตอบ: สอบถามผู้รู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 02:06:16 »
หลวงพี่ญาน่าจะอยู่นะครับ
แต่อาจารย์หนวดไม่แน่ใจว่า
กลับจากประเทศยังน่ะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: สอบถามผู้รู้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 03:55:40 »
ทุกวันจันทร์ หลวงพี่ญา ไปวัดนก กทม. กลับเร็ว กลับช้า ไม่มีใครรู้ได้ กลับมาแล้วจะสักให้หรือเปล่าก็ไม่รู้
ถ้าอาจารย์หนวด มาวัดบางพระ เสาร์-อาทิตย์ จะกลับวันจันทร์ ช่วงเช้ายังน่าจะอยู่  ก็ขอให้โชคดี
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม