ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามศิษย์พี่หน่อยครับ  (อ่าน 1222 ครั้ง)

ออฟไลน์ suksit

• จตุตถะ
ขอสอบถามศิษย์พี่หน่อยครับ
« เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 09:39:29 »
คือผมไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์วัดบางพระมาแล้วครับ ไปรับความเมตตาจากหลวงพี่ยาเป็น 9 ยอด,ไปรับความเมตตาจากหลวงพี่แป้วเป็นสาริกาคู่ครับ คือผมอยากสอบถามว่าผมมีความจำเป็นต้องสักพระพิฆเณศผมควรจะไปรับความเมตตาจากหลวงพี่องค์ไหนครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขอสอบถามศิษย์พี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 10:26:38 »
ลองกราบเรียนหลวงพี่ญาท่านดูนะครับ
แต่สักรูปเทพไปแล้ว ควรงดเว้นการทานเนื้อวัวด้วยจะดีมากครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอสอบถามศิษย์พี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 01:27:44 »
ไม่รอสักยันต์ครูให้ครบก่อน ตามที่ว่ากันไว้ยังขาด งบน้ำอ้อย แปดทิศ อีกน่ะครับ

ถ้าครบแล้วก็ค่อยเรียนขอดูครับ ใจเย็นๆ ครับ ช้าช้าได้พร้าเล่มงาม สาธุจ้า ...  :089:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 06:41:17 »
ผมว่าค่อยๆเป็นค่อยๆไปดีกว่าครับถึงเวลาก็คงได้นะครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 01:50:56 »
คือผมไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์วัดบางพระมาแล้วครับ ไปรับความเมตตาจากหลวงพี่ยาเป็น 9 ยอด,ไปรับความเมตตาจากหลวงพี่แป้วเป็นสาริกาคู่ครับ คือผมอยากสอบถามว่าผมมีความจำเป็นต้องสักพระพิฆเณศผมควรจะไปรับความเมตตาจากหลวงพี่องค์ไหนครับ
ขอบคุณมากครับ

หลวงพี่ตูน มีพิมพ์ ลองถามดู ว่าจะให้หรือเปล่า
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 06:11:34 »
ใจเย็นๆ ช้าๆ พร้าเล่มงามครับผม

แต่ขอให้สมหวังนะครับ  :050:

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 06:18:14 »
ถูกต้องแล้วครับ :054: