ผู้เขียน หัวข้อ: ของขวัญ จาก พระอาจารย์ญา  (อ่าน 4046 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ของขวัญ จาก พระอาจารย์ญา
« เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 03:07:05 »
เมื่อวันเกิดที่ผ่านมา ได้ไปกราบขอพร จาก พระอาจารย์
ท่านได้เมตตาให้พร และ เมตตาของขวัญ เพื่อนำมาบูชา

กราบขอบพระคุณ พระอาจารย์ญา ที่เมตตาต่อศิษย์เสมอมา
:054: :054:

ภาพหลวงปู่เปิ่น
พระอาจารย์เมตตาให้มา พร้อมกรอบหลุยค่ะ

ตอนถือกลับมา กรอบรูปขนาดใหญ่มาก บังมองไม่เห็นตัวเปรี้ยวเลย

กราบนมัสการขอบพระคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2552, 03:19:29 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: ของขวัญ จาก พระอาจารย์ญา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 03:22:55 »
ขอให้่มีความสุขมากๆนะครับผม............................... :002:

ออฟไลน์ rpca65

• พิกุลบุนนาคบาน กลิ่นหอมหวานซ่านขจร แม้นุชสุดสายสมร เห็นจะวอนอ้อนพี่ชาย เต็งแต้วแก้วกาหลง บานบุษบงส่งกลิ่นอาย หอมอยู่มิรู้หาย คล้ายกลิ่นผ้าเจ้าตราตรู มลิวันพันจิกจวง ดอกเป็นพวงร่วงเรณู หอมมาน่าเอ็นดู ชูชื่นคิดวนิดา.........
  • จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 03:55:16 »
สุขสันต์วันเกิดนะครับ

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
คือรูปรสกลิ่นเสียงไม่เที่ยงแท้
ย่อมเฒ่าแก่เกิดโรคโศกสงสาร
ความตายหนึ่งพึงให้เห็นเป็นประธาน
หวังนิพพานพ้นทุกข์สนุกสบาย
.
ซึ่งบ้านเมืองเคืองเข็ญถึงเช่นนี้
เพราะโลกีย์ตัณหาพาฉิบหาย
อันศีลห้าว่าอย่าทำให้จำตาย
จะตกอบายภูมิขุมนรก
..............................

ประการหนึ่งซึ่งขาดพระศาสนา
ทั้งโลกาเกิดทุกข์ถึงยุคเข็ญ
ซึ่งจะหลับดับร้อนให้ผ่อนเย็น
ก็ต้องเป็นไมตรีปรานีกัน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 04:08:02 »
สาธุ งดงามมากครับพี่นาว  สุขสันต์วันเกิดนะครับ  ได้ภาพมงคลไว้บูชา  พระอาจารย์เมตตาศิษย์เหลือประมาณ

ยินดีด้วยนะครับ :053: :053:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 04:09:01 »
....กระผมขออวยพรให้...สาวน้อยผู้น่ารัก..."เปรี้ยวปี้ด"...
คิดสิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนา...หลับก็ขอให้ได้เงินหมื่น...ตื่นก็ขอให้ได้เงินแสน..
สวยขึ้นทั้งกลางวันและกลางคืน....จะดึกดื่นยังไงก็ขอให้คนเข้าร้านเยอะๆ... :058:

....หลวงพี่ญาท่านเป็นพระที่มากด้วยเมตตาจริงๆครับ... :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 04:18:25 »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
ขออวยพรวันเกิดย้อนหลังนะครับขอให้มีความสุมากๆคิดสิ่งใดให้สมปราถนาครับ
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง :054:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 04:31:22 »
  Happy Birthday ย้อนหลังนะเปรี้ยว .....มีความสุขมากๆ นะ.......สวยมากเลยของขวัญจากพระอาจารย์ญา
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 04:35:08 »
สุขสันวันเกิดย้อนหลังนะครับพี่นาว ขอให้พี่นาวมีความสุขมากๆๆ บารมีหลวงปู่คุ้มครองนะครับ

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ที่ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ญา ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 04:52:05 »
งดงามมากๆ เลยครับ ทรงคุณค่าสวยงามมากจริงๆ ได้ของดีดีมาให้ชมอีกแล้ว สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 04:59:18 »
ขอให้พี่นาวคนสวย มีความสุขมากๆ รวยๆๆๆ สวยๆตลอดไปนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 05:46:03 »
Happy  birth day to you
อวยพรย้อนหลังครับคุณนาวขอให้คุณนาวมีความสุขคิดไรก็สมดังหวังทุกประการ รวยๆครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 06:11:56 »
Wow  15;

Happy Birthday to You 36;

มีสุข ปลอดทุกข์ จงปราศจากโรคาพญาธิ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 06:29:49 »
  ขอให้มีความสุข ทำมาค้าขายเจริญรุ่งเรืองนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 08:34:44 »

สุขสันต์วันเกิด ปอร์ขอให้พี่มะนาวสุขภาพแข็งแรงเสมอ มีความสุขในชีวิต และประสบความสำเร็จในเป้าหมาย  :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2552, 08:38:02 โดย swat@pvc »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 09:56:05 »
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับคิดสิ่งใดก็ขอให้ประสบแต่ความสำเร็จนะครับ 21;
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 03:13:18 »

ขอให้น้องสาวมีแต่ความสุขมากๆนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 11:22:00 »
Happy birth day for you and God blessing you and your family hopeful and fun all the year ................by zeedzeza
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธ.ค. 2552, 11:29:49 โดย "zeedzeza" »
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 04:13:59 »
พระอาจารย์ญา ท่านเมตตาจริงๆครับ ได้สิ่งดีๆไว้บูชาอีกแล้ว... :016:

...สุขสันต์วันเกิดนะครับ คิดหวังสิ่งใดก็ขอให้ประสบความสำเร็จในทุกๆด้าน

เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณธนสารสมบัติ ทุกประการ...

...เป็นพุทธศาสนิกชนที่ดี เป็นศิษย์วัดบางพระที่กตัญญูต่อครูบาอาจารย์ ตลอดไป....

...อายุอานามก็เพิ่มขึ้นอีกปีนึงแล้ว อารมณ์ความรุ้สึกต่างๆก็ต้องพัฒนาตามไปด้วยนะจ๊ะ
 ทำอะไรคิดอ่านให้รอบคอบ อย่าหุนหันพลันแล่น มันจะได้ไม่คุ้มเสีย...

...ขอให้ร้านกินข้าวกินปลามีลูกค้ามากๆนะครับ...

...ว่างๆเพื่อนจะแวะไปขอส่วนบุญ... 16;

...เป็นกำลังใจให้เพื่อนเสมอ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 08:07:09 »
HBD ! ครับ  ขอให้มีความสุขมากๆครับ       ไม่เจ็บไข้ ได้ป่วย     มีสุขภาพที่แข็งแรงๆ นะครับ    ขอบคุณครับ .. :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 12:30:38 »
สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังนะครับพี่สาวื่แสนดีของผม
ขอให้พี่นาวมีความสุขมากๆนะครับ
ขอบารมีครูบาอาจารย์ท่านเมตตาคุ้มครองพี่นาวด้วยนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 08:18:12 »
ขออวยพรย้อนหลังน้ะครับ
ขอให้มีความสุข อายุมั่นขวัญยืน ร่ำรวยยิ่งๆๆขึ้น(ขอให้มีแฟนหล่อๆด้วยน้ะครับ :095:)

ออฟไลน์ Szy72Uthenthawai

• ตติยะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 11:13:49 »
สวยจังเลย ครับ  :054:

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 09:26:56 »
สวยมากๆครับยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 11:31:51 »
ขอบคุณคำอวยพร จากพี่ ๆ น้อง ๆ เว็บวัดบางพระมากนะคะ
 ^-* ขอให้ทุกท่าน มีความสุข รวย ๆ เช่นกันนะคะ  ^-*

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 01:53:18 »
แมงป่องผยองเดช

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธ.ค. 2552, 01:57:51 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม