ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องวันไหว้ครูมีการสักไหมครับ  (อ่าน 2300 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeerawat29

• ทุติยะ
  • **
พอดีอยู่ทางภาคเหนือครับ แต่อยากสักพวกน้ำมันครับ ไม่รู้ว่าในวันงานจะไหว้ครูก่อนแล้วพระอาจารย์ท่านจะเมตตาสักได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ต้องไปวันไหนครับแล้วการสักน้ำมันต้องเริ่มพิธีอย่างไรบ้างครับ(หมายถึงพระอาจารย์ท่านได,ค่าครู+ค่าพานดอกไม้) แล้วรบกวนถามทางไปที่วัดครับ ถ้ามาทางสายเอเซียจากอยุธยาครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สักได้ครับ เรื่องพานครูและจะสักกับหลวงพี่ท่านใดลองศึกษาดูในเวปเลยครับ ส่วนแผนที่ที่จะไปวัดก็เสริทหาจากช่องค้นหาได้เลยครับ ทุกๆอย่างที่อยากทราบเสริทหาได้เลยครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
สักได้ครับแต่คนคงเยอะน่าดุ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
พานครูที่วัดมีจัดไว้ให้แล้วครับ

ค่าครูก็ 25 บาทครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
อยากไปใชไหมครับ....แล้วเจอกันในวันงานนะครับ......เจียงใหม่
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ tou

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
พอดีอยู่ทางภาคเหนือครับ แต่อยากสักพวกน้ำมันครับ ไม่รู้ว่าในวันงานจะไหว้ครูก่อนแล้วพระอาจารย์ท่านจะเมตตาสักได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ต้องไปวันไหนครับแล้วการสักน้ำมันต้องเริ่มพิธีอย่างไรบ้างครับ(หมายถึงพระอาจารย์ท่านได,ค่าครู+ค่าพานดอกไม้) แล้วรบกวนถามทางไปที่วัดครับ ถ้ามาทางสายเอเซียจากอยุธยาครับ ขอบคุณมากครับ

ขอแนะนำ ให้ไปสักยันต์ ที่วัดบางพระ ในวันศุกร์ที่ 26 กพ. 53
ค่าดอกไม้ธูปเทียน 50 บาท ค่าพานครู 25 บาท  สักเสร็จแล้ว นอนค้างที่วัดเลย

วันที่ 27 กพ. 53 เข้าพิธีไหว้ครูประจำปี
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล

ขอแนะนำ ให้ไปสักยันต์ ที่วัดบางพระ ในวันศุกร์ที่ 26 กพ. 53
ค่าดอกไม้ธูปเทียน 50 บาท ค่าพานครู 25 บาท  สักเสร็จแล้ว นอนค้างที่วัดเลย

วันที่ 27 กพ. 53 เข้าพิธีไหว้ครูประจำปี

:001:สวัสดีครับท่าน...

:016:เห็นด้วยอย่างแรงครับท่าน... :015:

:027: :027:สวัสดีครับท่าน...

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม

(ยืมคุณโยคีหน่อยนะครับ)ขอแนะนำ ให้ไปสักยันต์ ที่วัดบางพระ ในวันศุกร์ที่ 26 กพ. 53
ค่าดอกไม้ธูปเทียน 50 บาท ค่าพานครู 25 บาท  สักเสร็จแล้ว นอนค้างที่วัดเลย

26 กพ. 53 คงสักกันทั้งคืนครับแล้วก็คงมีครูอาจารย์จาก ตจว มาช่วยกันสักด้วยครับ
ถ้าไงเตรียมสายฝนไปเผื่อด้วยนะครับเผื่อของทาวัดหมด ส่วนดอกไม้ ธูป เทียน น่าจะมีเพียงพอ

จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ใช่ครับครับตามนั้นครับ แล้วไว้เจอกันครับ :077: 21;
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ p_77

• ทุติยะ
  • **
  • สวัสดีทุกท่านครับ
ผมว่าจะไปขอของดีเพิ่มหลังงานไหว้ครูใหญ่เหมือนกันครับ

เพราะวันนั้น อาจจะต้องรอเวลา จะพาแฟนไปเที่ยวตลาดน้ำต่อ เลยมีเวลาอยู่ต่อในวัดอีกยาวนานเลย

หวังว่า จะเดินหลุดตอน รดน้ำมนต์ไปได้เร็วนะครับ

จะได้ คิวแรกๆ
๛๏๛ ๑۩๑ทำทุกสิ่งที่ใจปราถนา๑۩๑๛๏๛

ออฟไลน์ pauy

• ตติยะ
  • จงอย่าอายในการทำดี
    • อีเมล
ไปก่อน2วันครับกำลังดี