ผู้เขียน หัวข้อ: ร่องรอยฝีเข็ม หลวงพี่หนึ่ง  (อ่าน 2732 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ร่องรอยฝีเข็ม หลวงพี่หนึ่ง
« เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 12:21:43 »
เป็น ร่องรอยฝีเข็ม หลวงพี่หนึ่ง ที่ได้สักไว้ ในวันสรงน้ำพระสงการณ์ ปีนี้
ท่านว่า เป็นยันต์กระทู้เจ็ดแบก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: ร่องรอยฝีเข็ม หลวงพี่หนึ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 03:15:15 »
สวย + คลังครับ !

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ร่องรอยฝีเข็ม หลวงพี่หนึ่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 03:29:51 »
ให้พุทธคุณด้านไหนเหรอคะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 05:18:23 »

ดีทุกด้าน ครับ อิอิ

สวัดดีพี่โยคีด้วยนะครับ เมื่อวานได้เจอกันแล้ว
ขอบคุณที่นำมาให้ชมงดงามเข้มขลังมาก ครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 05:23:56 »
สวยงามมากเลยครับ

ด้วยความเคารพ...อยากได้บ้างครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 06:30:42 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน
ลายมือหลวงพี่หนึ่งบรรจงจริงๆครับ
กระทู้เจ็ดแบกเหนียวสุดๆ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 08:54:49 »
หวัดดีครับ ท่านพี่โยคี 

ผม อู๊ด ครับ  คนที่คอยจับแขนให้พี่เมื่อวานครับ

:027:
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 10:06:39 »
หวัดดีครับ ท่านพี่โยคี 

ผม อู๊ด ครับ  คนที่คอยจับแขนให้พี่เมื่อวานครับ
:027:

และ น้องเอ็มเมืองไร่ขิง  ยินดี ที่ได้พบกัน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เม.ย. 2553, 10:08:07 โดย โยคี »

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 10:14:16 »
คนเมื่อวานที่พี่โยคีคุยด้วยคือ

ท่านเอ็ม เมืองไร่ขิง หรือครับ

ยินดีที่ได้พบกันครับ :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 10:19:17 »
คนเมื่อวานที่พี่โยคีคุยด้วยคือ

ท่านเอ็ม เมืองไร่ขิง หรือครับ

ยินดีที่ได้พบกันครับ :001:

ยินดีเช่นกันครับพี่

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 10:59:33 »

ดีทุกด้าน ครับ อิอิ

สวัดดีพี่โยคีด้วยนะครับ เมื่อวานได้เจอกันแล้ว
ขอบคุณที่นำมาให้ชมงดงามเข้มขลังมาก ครับ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 11:42:59 »
 :053:  สุดยอดอยู่แลผมเอง :053: