ผู้เขียน หัวข้อ: สักอะไรดี ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 1137 ครั้ง)

ออฟไลน์ loading

• ทุติยะ
  • **
สักอะไรดี ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
« เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 10:17:53 »
คือว่าอยากจะสักที่วัดบางพระค่ะ ที่พุทธคุณในทางเมตตาและบารมีในรูปเดียวกัน จะเป็นเสือเหลียวหลังได้หรือป่าวคะ หรือว่าพ่อแก่ดี และจะสักกับอาจารย์ท่านไหนดีที่สักสวย ๆ ด้วยอ่ะค่ะเพราะว่าจะสักสี ก็เรยอยากให้รูปออกมาสวยด้วย ถ้าเป็นไปได้ อยากจะขอโพสต์รูปให้ดูด้วยได้มั๊ยคะ ขอบคุณมั๊ก ๆ จ่ะ :002:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: สักอะไรดี ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 11:02:21 »

ลองค้นหาดูนะครับ  ภาพที่หลวงพี่ท่านเมตตาให้มีเกือบทุกองค์  ส่วนท่านอยู่กุฎิไหนบ้างลองเสริทหาดูครับ หรือไปที่วัดถามหาว่าท่านอยู่กุฎิไหนก็ได้ครับ ถ้าสักที่วัดบางพระ น่าจะลงยันต์ครูก่อนนะครับ  ลองตัดสินใจเองแล้วกันครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: สักอะไรดี ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 11:58:57 »
ไม่ทราบจะสักอะไรดี ผมแนะนำ หลวงพี่หนึ่ง เดี่ยวท่านจัดให้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม