ผู้เขียน หัวข้อ: อักขระ ด้านล่างเก้ายอดมีความหมายว่าไง&#  (อ่าน 2892 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ_za

• Champ_zA
  • จตุตถะ
    • comsgu
เพิ่งไปสักมาวันอาทิตย์

อักขระ ด้านล่างเก้ายอดมีความหมายว่าไงครับ

พระ อ.กุฏิหลวงพี่ต้อยสักให้อะครับ แล้ว ใช่ สาริกา รึปล่าวครับ ล่างเก้ายอด

ขอบคุณครับ  :053: :053: :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2553, 10:57:49 โดย champ_za »

[shake]เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก...[/shake][/size]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
สาริกา..เมตตามหาเสน่ห์   :016:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ด้านล่าง 9 ยอด4ตัวอ่านว่า  นะมะพะทะ กับ ยันต์สาริกา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 2553, 11:31:07 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
สอบถามเพิ่มเติมครับ
แล้วสาริกาผมเคยเห็นหน้าเข้าหากัน พุทธคุณเหมือนกันใช่ป่าวครับ
และสาลิกาตัวเดียวด้วยครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สาริกา หันหลังเข้า หรือออก หรือตัวเดียว ผมก็ไม่ทราบอะนะครับ ว่าต่างยังไง รอถามเพื่อนๆและท่านผู้รู้

แต่จากประสบการณ์ จากเพื่อนๆ  จะแบบไหนก็แรงได้ใจเหมือนกัน

ยิ่งสาริกาตัวเดียวของหลวงพี่ญา วัดบางพระ พูดได้คำเดียวครับสุดยอด เพื่อนผมไปสักมาตอนปี 47 เห็นจะได้ ได้ตัวเดียวสุดยอดมาก

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
หันหน้าออกจากกัน น่าจะมองหาคู่ใหม่อยู่หรือเปล่า ไม่ทราบ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ได้ของดี ติดตัว ดีใจด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
หลวงพี่ญาก็เมตตาสักสาริกาตัวเดียวให้ผมมาครับ
 :054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
หันหน้าแบบไหนก็พุทธคุณเหมือนกันครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ champ_za

• Champ_zA
  • จตุตถะ
    • comsgu
ครับ ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกความเห็น ว่าแต่เพิ่งสังเกตเหมือนกันว่า สาริกามีหันหน้า 2 แบบ  :095: :095:

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอนแรกได้สารีกาตัวเดียวจากหลวงพี่ญาก็แปลกใจเหมือนกันรู้สึกว่าจะเป็นตัวเมีย..ใครๆก็ถามว่าทำไมมีตัวเดียว
แต่ก็ไม่คิดอะไรมากมีติดตัวมา4-5ปีบอกได้อย่างเดียว..ดีครับ..แต่ต้องระวังผิดศิล..กาเม..ครับ
(ประสบการณ์แต่ละคนอาจไม่เหมือนกันนะครับ)

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ

หันหน้าออกจากกัน น่าจะมองหาคู่ใหม่

ไอเดียโลดแล่นจริงๆ ครับ  :053: :054: :015: