ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกเกี่ยวกับไม้พญาท้าวเอว  (อ่าน 2597 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
พอผมมีไม้พญาท้าวเอวอยู่1อัน ซึ่งผมเอาไว้คาดเอว

แต่ที่นี่ผมเผลอไปนอนทับ(ไม่ได้ถอดออกจากเอว)

ทำให้เล็บของไม้พญาท้าวเอวหัก รู้สึกไม่สบายใจเลยอะครับ

แล้วฤทธิ์ของไม้นั้นจะหายป่าวผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

:070: :070: :070:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2553, 08:57:45 โดย pongsakorn »

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ตอบ: ช่วยบอกเกี่ยวกับไม้พญาท้าวเอว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 05:49:53 »
ไม่หายครับใจเราศรัทธาอยู่ไม่ต้องกลัว   แต่เมื่อใดใจไม่ศรัทธาของก็จะไม่ขลังครับ

(ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ณที่นี้ด้วยครับ) :054:

จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ตอบ: ช่วยบอกเกี่ยวกับไม้พญาท้าวเอว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ม.ค. 2554, 05:48:19 »
ขออภัยครับ
ของดีย่อมเป็นของดีอยู่วันยังค่ำ เพียงแต่ผู้ที่ถือถอนศรัทธาออกเองครับ

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ม.ค. 2554, 11:00:21 »
ศรัทธาคำเดียวครับท่าน
มีหรือจะไม่ขลัง

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ม.ค. 2554, 01:02:54 »
ไม้หิ่งหาย มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัว เรียกว่าของทนสิทธิ์ แม้ไม่เสกก็ขลัง
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม