ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการสัก2อาจารย์ครับ  (อ่าน 1962 ครั้ง)

ออฟไลน์ songbah

• ปฐมะ
  • *
ผมสักอาจารย์ตาลวัดเขียนมาแล้วผมอยากไปสักหลวงพ่ิอเปิ่นได้ไหมครับ

ออฟไลน์ top1888

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องการสัก2อาจารย์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 เม.ย. 2556, 06:21:48 »
ผมก้อไม่เห็นว่าทางวัดติดประกาศว่าห้ามไม่ให้ผู้ที่สักจากสำนักอื่นเข้ามาสักที่วัดนี่ครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: สอบถามเรื่องการสัก2อาจารย์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 เม.ย. 2556, 11:55:29 »
ทางวัดบางพระ ไม่มีกำหนดห้ามสัก แต่ ทางสำนักเก่า ที่สัก เขาห้ามไว้หรือเปล่า สำคัญตรงนี้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 เม.ย. 2556, 12:56:36 »
สั้น ๆ เลย ได้ครับ จะมีครูเพิ่มจะเป็นไรไปครับ ก็เหมือนเรียนหนังสือ เรียนดนตรีไทย คุณมีครูมากี่คน เรียนเก่งไม่เก่งอยู่ที่ตัวคุณเองครับ ปล>ความเห็นส่วนตัวครับ ผิดถูกยังไรขออภัย :002: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2556, 12:58:02 โดย j-club »

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 เม.ย. 2556, 01:19:39 »
สักได้ครับ ครูบาอาจารย์ของเรายังร่ำเรียนวิชาจากพระอาจารย์หลายท่าน ตัวเราเองที่เป็นศิษย์ก็ไม่ผิดอะไรที่จะสักหลายอาจารย์ แต่เราต้องไม่ลืมคุณครูอาจารย์ทุกท่านที่สักให้เรา ส่วนตัวผมที่บางคนไม่ชอบสักหลายอาจารย์เพราะรูปแบบการวางภาพยันต์อักขระของแต่ละที่จะไม่เหมือนกัน บางคนรูปเยอะแยะเต็มหลังไปหมดเหมือนอะไรต่อมิอะไรขี่คอกันอยู่ แทบจะไม่มีรูปยันต์เลย เค้าจะเรียกว่าสักยันต์ได้อย่างไร ชอบครูบาอาจารย์ท่านใดก็สักเถอะครับอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ songbah

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 เม.ย. 2556, 02:05:50 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 เม.ย. 2556, 11:01:08 »
ได้หมดอะคับ
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]