ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์เก้ายอด ฝีเข็มพระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฺฒโน  (อ่าน 4687 ครั้ง)

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **

ไม่มีเจตนาอื่นใดนอกจากเชิดชูครูอาจารย์เเละกตัญญูต่อหลวงพ่อเปิ่นเเละรอยสักสายบางพระ ครับ

เครดิตภาพ FaceBook / ตำนานสักยันต์ สายวัดบางพระ พระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฺฒโน

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สวยงามเยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว
สุดยอดครับ  เข้ม  ขลัง   :016: :016: :016:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฺฒโน ครับ  :054:  :054:  :054:
รอยสักงดงามเข้มขลังค์มากครับ ท่านsounthen boy 

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ เพชรบางสะแกนอก

• ตติยะ
เข้มทั้งลายหมึก พร้อม ขลังด้วยพลัง

ออฟไลน์ Bhakawata

• ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน
  • ตติยะ
  • คุณธรรม และความรู้ นำไปสู่ความเจริญ
    • อีเมล
ขออนุญาติสอบถามครับ ว่า
เปนการสักทับรอยเดิมหรือเปล่าครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาติสอบถามครับ ว่า
เปนการสักทับรอยเดิมหรือเปล่าครับ
ใช้ครับ เป็นการสักทับครับ รอยสักนี้ไม่ใช้ของผมครับ เป็นรอยสักพี่ชายผมครับผมขออนุญาตพี่เค้านำมาลงครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
พอจะทราบไหมครับว่าทำไม พระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฺฒโน ท่านถึงได้สักทับให้หรอครับ

แล้วรอยเดิมพระอาจารย์ท่านใดเป็นคนสักให้อะครับ

พอดีว่าหลังของผมเองมีอยู่ ลาย 1 สีหมึกไม่เสมอ อะครับ จึงอยากได้รอยสักซ่ำอะครับ

ยังไงผมขอความรู้เรื่องนี้หน่อยนะครับ
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

• สัตตมะ
  • **
พอจะทราบไหมครับว่าทำไม พระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฺฒโน ท่านถึงได้สักทับให้หรอครับ

แล้วรอยเดิมพระอาจารย์ท่านใดเป็นคนสักให้อะครับ

พอดีว่าหลังของผมเองมีอยู่ ลาย 1 สีหมึกไม่เสมอ อะครับ จึงอยากได้รอยสักซ่ำอะครับ

ยังไงผมขอความรู้เรื่องนี้หน่อยนะครับ

[/qรอยสักเก้ายอดนี้เป็นของท่าน ครับ ท่านจึงทับครับ เเต่เรื่องเป็นรอยสักของที่อื่น เเล้วมาให้ท่านย้ำนั้น ผมไม่ทราบครับว่าพระอาจารย์จะย้ำให้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
โดยปกติ ครูบาอาจารย์ท่านจะไม่สักซ้ำรอย กับอาจารย์ท่านอื่น ครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• จตุตถะ
โดยปกติ ครูบาอาจารย์ท่านจะไม่สักซ้ำรอย กับอาจารย์ท่านอื่น ครับ

พี่ครับ ขอถามเพิ่ม แล้วถ้าหากผมขอความเมตตาจากพระท่านเดิมที่สักให้ผมมา  ผมก็อาจจะสักซ่ำได้ใช่หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ Bhakawata

• ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน
  • ตติยะ
  • คุณธรรม และความรู้ นำไปสู่ความเจริญ
    • อีเมล
โดยปกติ ครูบาอาจารย์ทจะไม่สักซ้ำรอย กับอาจารย์ท่านอื่น ครับ

เห็นด้วยครับ ท่านมักจะไม่สักทับรอยของท่านอืน
อาจมีเหตุผลหลายอย่างส่วนหนึ่งผมคิดว่า คาถาและยันต์ที่กำกับ รูปร่างอาจจะเหมือน แต่คาถาไม่เหมือนกันครับ

ส่วนตัวผม เก้ายอด โดยหลวงพี่นัน ท่านก็ซ้ำให้ โดยที่ผมไม่ได้เอ่ยขอท่านครับ ท่านน่าจะจำที่ท่านลงให้ได้ครับ
ส่วนยันต์องค์พระที่ซีดจาง เพราะความมือบอน ไปลูบตอนเริ่มตกสะเก็ด อย่างมันมือ เลยทำให้รอยสักซีดจาง

เคยเรียนสอบถามท่านพระอาจารย์สัมพันธ์ ท่านว่า ถ้าอยากได้เข้มๆ ก็มีแต่สักซ้ำ ส่วนตัวคิดว่าไม่ซ้ำ พุทธคุณก็ยังคงอยู่ ตราบที่ยังมั่นคงอยู่ในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์ ครับ :-)

• จตุตถะ
โดยปกติ ครูบาอาจารย์ทจะไม่สักซ้ำรอย กับอาจารย์ท่านอื่น ครับ

เห็นด้วยครับ ท่านมักจะไม่สักทับรอยของท่านอืน
อาจมีเหตุผลหลายอย่างส่วนหนึ่งผมคิดว่า คาถาและยันต์ที่กำกับ รูปร่างอาจจะเหมือน แต่คาถาไม่เหมือนกันครับ

ส่วนตัวผม เก้ายอด โดยหลวงพี่นัน ท่านก็ซ้ำให้ โดยที่ผมไม่ได้เอ่ยขอท่านครับ ท่านน่าจะจำที่ท่านลงให้ได้ครับ
ส่วนยันต์องค์พระที่ซีดจาง เพราะความมือบอน ไปลูบตอนเริ่มตกสะเก็ด อย่างมันมือ เลยทำให้รอยสักซีดจาง

เคยเรียนสอบถามท่านพระอาจารย์สัมพันธ์ ท่านว่า ถ้าอยากได้เข้มๆ ก็มีแต่สักซ้ำ ส่วนตัวคิดว่าไม่ซ้ำ พุทธคุณก็ยังคงอยู่ ตราบที่ยังมั่นคงอยู่ในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์ ครับ :-)

ขอบคุณครับพี่

แต่ว่ายันต์ของผม เคยสักมาแล้ว 4 ครั้ง ยังไม่เคยมียันต์ไหนตกสะเก็ตเลยครับ
แต่ว่ายันต์ล่าสุด สีจางครับ อยู่ประมาณช่วงกลางหลัง  ผมคิดว่าที่จางเพราะ ยันต์นี้ตอนหลวงพี่ต้อยท่านสักให้ ผมจะเจ็บและตัวสั่น บางทีตอนสักอยู่ ก็จักกะจี้อะ ครับ หลวงพี่ท่านเลยสักให้เบาๆ อะครับ เหตุผลนี้ผมเลยคิดว่ายันต์จึงมีสีที่จางกว่ายันต์อื่นๆ นะครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ