ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้มาหลายรุ่นมากครับ  (อ่าน 2601 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakhack

• ทุติยะ
  • **
เพิ่งได้มาหลายรุ่นมากครับ
« เมื่อ: 19 พ.ย. 2556, 02:04:53 »
เพิ่งได้มา สภาพเป็นไงครับ  ปั้มตะกั่ว  ปีไหนครับ  ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ

เจริญพร  ปี37

ปั้มตะกั่วไม่รู้ปี ครับท่านใดทราบรบกวนด้วยครับ

เหรียญดาวเล็กปี36

พระเนื้อผงAmazing 2541

สุคะโต หลังเสือเหลียว ปี45 ที่ระลึกทอดผ้าป่า

ฉลองพัดยศ ปี 37

ไตรมาส ปี๒๕๓๗

ไหว้ครู เนื้อทองแดง  ไม่รู้ปีครับ  ท่านใดทราบ รบกวนครับ

หลวงพ่อเปิ่น ออกวัดหนองกรับ  ไม่รู้ปี   หลวงพ่อ เสกเองไหม  ท่านใดทราบรบกวนด้วยครับ

กุมารทองคะนองฤทธิ์(รัก-ยม) ปี43  หลวงพ่อ เสกเองไหม  ท่านใดทราบ รบกวนด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ย. 2556, 02:09:29 โดย sakhack »

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เพิ่งได้มาหลายรุ่นมากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พ.ย. 2556, 01:39:29 »
ทันทุกเหรียญ และหลวงพ่อน่าจะปลุกเสกให้ครับ
(ยกเว้นปั๊มตะกั่วกับไหว้ครูเนื้อทองแดงหลังยันต์เก้ายอด สองอันนี้ผมคิดว่าไม่ทันหลวงพ่อเปิ่น
ส่วนกุมารทอง รักยม อันนี้ผมไม่มีความรู้เลยครับ ดูไม่เป็น เรื่องแยกแยะรุ่นกุมารองและรักยมนี่ไม่ได้เรื่องเลยครับ อิ อิ
ผิดพลาดขออภัยนะครับ)
ช่วงนั้นชื่อเสียงของท่านท่านโด่งดังมาก
ท่านถูกนิมนต์ให้เดินทางไปร่วมพิธีพุทธาภิเษกเกือบทุกพิธีทั่วประเทศเลย
ท่านเองก็ยังแข็งแรง และก็ไม่ได้ขัดศรัทธาใครขอมาท่านก็ไปครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ย. 2556, 01:42:10 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ sakhack

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: เพิ่งได้มาหลายรุ่นมากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พ.ย. 2556, 10:13:38 »
ขอบคุณพี่บางแก้วฟ้า ที่ให้ความกระจ่างครับ  (รอพี่บางแก้วฟ้ามาไขข้อสงสัยเลยนะนี่) :002: :002:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พ.ย. 2556, 12:05:28 »

ปั้มตะกั่วไม่รู้ปี ครับท่านใดทราบรบกวนด้วยครับ

ไม่ทันหลวงพ่อเปิ่น เสก หลวงพี่ญา สร้างประมาณปี 2555
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ tong12

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2556, 10:01:54 »
ชอบครับสวยดีครับ