ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบหลวงปู่ฤทธิ์คับ ขอบคุณคับ  (อ่าน 1390 ครั้ง)

ออฟไลน์ เผด็จศึก

• สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
    • อีเมล
สวัสดีคับ อยากทราบประวัติหลวงปู่ฤทธิ์ สุรินท์คับ สมาชิกใหม่และๆด้ยินประสบการณ์จากน้อง แต่ไม่ทราบว่าจะเชื่อดีหรือเปล่าคับ

ขอบคุณคับ ถ้าได้วัตถุมงคลและรูปภ่ายก็สุดยอดคับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ตอบ: อยากทราบหลวงปู่ฤทธิ์คับ ขอบคุณคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 04:43:23 »
หลวงปู่ฤทธิ์ น่าจะอยู่บุรีรัมย์นะครับ..วัดชลประทาน ฯ เป็นเกจิที่เก่งอีกรูปหนึ่งของอีสานใต้..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อยากทราบหลวงปู่ฤทธิ์คับ ขอบคุณคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 04:46:20 »
ถ้าจำไม่ผิดประวัติของท่านนั้นเคยมีคนนำมาลงแล้วครับ
ลองค้นดูในกระทู้เก่าๆนะครับ เพราะถ้าเอามาลงซ้ำ ก็เกรงใจพี่ๆทีมงาน
ครับ อาจจะเป็นการเปลืองเนื้อที่น่ะครับผม

หลวงปู่ฤทธิ์ท่านเก่งมากครับ เป็นอีกหนึ่งในพระเกจิอาจารย์ที่สร้างและปลุกเสก
วัตถุมงคลแล้วมีประสบการณ์เป็นที่ยอมรับกันอย่างกว้างขวางครับ  :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 พ.ค. 2552, 12:39:51 »
ท่านเก่งมากครับ อยู่ที่วัดชลประทานราชดำริ จ.บุรีรัมย์ เครื่องรางของขลังของท่านสุดยอดทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ เผด็จศึก

• สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ค. 2552, 09:44:19 »
8y\คับ ผม พี่ๆ  สรุปว่าผมยังไม่ทราบเท่าไหร่ ค้นหากระทู้เก่านะคับ ขอบคุฒามากคับ

ออฟไลน์ eakchai

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 09:18:45 »
สวัสดีคับคณะศิษย์หลวงปู่ฤทธิ นะคับ ผมเป็นลูกศิษย์ของศิษย์เอกของหลวงปูคับท่านเป็นหลวงน้าผมเอง ท่านเปรียบเสมือนหลวงปูเลยก็ว่าได้คับ ท่านเป็นผู้ให้จิงๆคับผมได้กับท่านมาเยอะคับ
ท่านชอบช่วยเหลือคนใครไปหาท่านรู้จักไม่รู้จักท่านจะให้ของดีมาได้ทุกคนโดยเฉพาะ ขี้ผึ้งของท่านสุดยอดคับ ของท่านแต่ละอย่างผมเชื่อและเคยประสบมากับตัว
ท่านที่คิดจะเป็นศิษย์หลวงปู่ต้องอยู่ในศีลธรรมกันหน่อยนะคับแต่เป็นศิษย์ท่านแล้ว รับรองว่าสุดยอด  ฟันธง
! :015:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 02:03:21 »
ลองค้นดู ในหมวดเกจิอาจารย์ ดู
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม