ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเล่นๆ ประสาคนม่ายไรทำ  (อ่าน 2830 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ถามเล่นๆ ประสาคนม่ายไรทำ
« เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 12:45:12 »
ไม่ทราบว่าพระศรีสะแลงแงงนี่  หากเปลี่ยนจากการบูชาด้วยเหล้าขาว มาเป็นบูชาด้วยเหล้าฝรั่นี่จะได้มั้ยครับ

เช่น Gold Rabel  , Henessy  XO & vsop นี่จะได้มั้ยครับ  คือถวายด้วยเหล้้าดีๆ จะได้...ดีๆ ขึ้นกว่าเดิม

เกี่ยวมั้ยครับนี่ :004:       ท่านจะชอบหรือไม่ชอบ หรือถวายได้มั้ยครับ   อิอิ :005:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ถามเล่นๆ ประสาคนม่ายไรทำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 12:54:11 »
มีคนถามเยอะครับ จริงๆแล้วในกระทุ้ของเว็บ คนรักมีดที่ท่านGearmour เขียนไว้ก็มีบอกนะครับ วิธีบูชา

http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=2881&st=0&start=0

...ควรเป็นเหล้าใสครับ จริงๆแล้วแค่เหล้าขาวก็พอครับ...

...เหล้าและเครื่องบูชา ที่แพงๆ ไม่ได้แสดงถึงความศรัทธาครับ...

...แต่การสวดมนต์ สวดคาถาขอพร ขอพรหลวงปู่เต๋ หลวงปู่แย้ม พระสีสะแลงแงง ถวายเหล้าขาว อย่างสม่ำเสมอ ต่างหาก ที่แสดงถึงศรัทธาครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2552, 12:58:19 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 01:42:56 »
มีคนถามเยอะครับ จริงๆแล้วในกระทุ้ของเว็บ คนรักมีดที่ท่านGearmour เขียนไว้ก็มีบอกนะครับ วิธีบูชา

http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=2881&st=0&start=0

...ควรเป็นเหล้าใสครับ จริงๆแล้วแค่เหล้าขาวก็พอครับ...

...เหล้าและเครื่องบูชา ที่แพงๆ ไม่ได้แสดงถึงความศรัทธาครับ...

...แต่การสวดมนต์ สวดคาถาขอพร ขอพรหลวงปู่เต๋ หลวงปู่แย้ม พระสีสะแลงแงง ถวายเหล้าขาว อย่างสม่ำเสมอ ต่างหาก ที่แสดงถึงศรัทธาครับ....

ผมไม่ได้จะถวายหรอกครับ  แค่ถามๆดู...  อยากรู้นะ     ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 07:46:50 »
 Gold Rabel  , Henessy  XO & vsop  :058: ขนาดนั้นเลยเหรอครับผมเองก็อยากลองเหมือนกันครับ หุหุ แซวเล่นนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 08:19:42 »
สมแล้วที่ไม่มีอะไรทำจริงๆ 17;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2552, 08:20:52 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 08:33:46 »
เอาให้ครับครับ Red Black Green Gold Bule LABEL ห้าขวดนี้รวมกันเป็นเงินเท่าไหร่เอ๋ย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 09:15:27 »
แหมจะถวายเหล้าดีๆทั้งที แค่GOLD LABEL เองเหรอครับ ถวาย BLUE LABEL เลยดีไหมครับ ล้อเล่นน่ะครับ ถวายตามที่เพื่อนๆแนะนำดีกว่าครับ
ปล.ไหนๆก้อพูดถึงเรื่องเหล้า อดีตเป็นแฟนประจำค่าย JOHNNIE WALKER ครับ ขอเรียงลำดับขั้นของตระกูลนี้น่ะครับ เรียงจากถูกไปหาแพงน่ะครับ
RED LABEL >>> BLACK LABEL >>> GREEN LABEL >>> GOLD LABEL >>> BLUE LABEL
ปล.ของปล.อีกที การดื่มเหล้าผิดศีลข้อ5 ทำให้ผู้ดื่มขาดสติ เป็นอันตรายต่อชีวิต ตายช้า จาก ตับแข็ง มะเร็งตับ ตายเร็ว อุบัติเหตุ ทะเลาะวิวาท
สุราเมรยมชฺชปมาทฏฺฐานา เวรมณี สิกฺขาปทํ สมาทิยามิ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 09:18:49 »
เอาให้ครับครับ Red Black Green Gold Bule LABEL ห้าขวดนี้รวมกันเป็นเงินเท่าไหร่เอ๋ย
ถ้าซื้อใน DUTY FREE หนึ่งหมื่นมีถอนค่าTAXIกลับบ้านครับ
ปล.เหล้าจะถูกจะแพง ดื่มแล้วเหมือนกันครับ ได้บาปเต็มๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2552, 09:29:12 โดย derbyrock »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 09:23:49 »
หุหุ คุยกันขำๆ ครับ คงไม่ไ้ด้จริงจังอะไรมากมาย  

เอาเป็นว่า เหล้าใสๆ ดีกว่า  แบบเดิมๆ ดีครับ

ส่วนเหล้่าที่แพงๆ  จะถวาย ผมว่าก็ดีนะ คือ ถวายท่านทั้งหมด  เราจะได้ไม่่ต้องผิดศีลข้อ ๕ ไงครับ    :095: :095: :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 11:04:27 »
ไม่ต้องเลิศหรู ...  :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 11:40:41 »
แหม่พี่หนึ่งก็

ว่าง........

นั่งสมาธิดีก่า

ไม่ว่างจะสงบ   อ่ะจริงๆ ลองดู :016:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 11:49:12 »
หนุน้อยนี่ขี้เล่นจริงๆ... พี่โชวก็เคยคิดค่ะแต่ไม่ได้ถามใคร absolute vodka พี่โชวก็เล่นมาแล้ว... เซ่นพราย ซะงั้น.. :009:

ขำ ขำ ค่ะ... เหล้าขาว original ตามครูบาอาจารย์ท่านแต่ว่ามาแต่นมนานดีฝ่า..

ปล. สงสัยจะไม่ชอบตะกรุดสาลิกาน้ำจันทร์ของพี่โชวจริงๆแหง..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2552, 11:51:44 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 12:43:28 »
พูดแล้ว นำลายหก  :005: หวานปาก จริงๆ ครับ  :079:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 01:09:15 »
ไม่ทราบว่าพระศรีสะแลงแงงนี่  หากเปลี่ยนจากการบูชาด้วยเหล้าขาว มาเป็นบูชาด้วยเหล้าฝรั่นี่จะได้มั้ยครับ

เช่น Gold Rabel  , Henessy  XO & vsop นี่จะได้มั้ยครับ  คือถวายด้วยเหล้้าดีๆ จะได้...ดีๆ ขึ้นกว่าเดิม

เกี่ยวมั้ยครับนี่ :004:       ท่านจะชอบหรือไม่ชอบ หรือถวายได้มั้ยครับ   อิอิ :005:

เอาเหล้าขาวตามตำราดั้งเดิมไหว้ จะดีกว่านะ ของเดิมท่านอาจารย์  :053:

ท่านคงความเข้มขลังมานานแล้ว จะเปลี่ยนเป็นเหล้าแบบไหนก็สู้ของเดิมๆ ไม่ได้หรอก

แหม๋ๆๆๆๆ นายหนึ่ง เมื่อไหร่จะโฉบไปแถวๆ บ้านพี่ล่ะ :004:

จะได้เอา Gold Rabel  มาทดสอบก่อนว่ากลมกล่อมแค่ไหน   :095:

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาแวะเอาตะกรุดไปให้นายข้าวโอ๊ต

แล้วก็แวะไป DUTY FREE ด่านนอก ตอนนี้เงินเหรียญถูก 9.95 บาท

ก็เลยเหมาของกินมาเยอะ สำหรับสุราเมรัย ก็ BLACK LABEL มา 1 ขวดอ่ะนะ (งบมันน้อย)

เพราะสุดสัปดาห์นี้จะไปฉลองกะเพื่อนๆ ที่กระบี่  ก็ต้องเตรียมไว้ก่อน ไม่มากไม่มาย เป็นกระสัย

:004: อยากลอง Gold Rabel  อ่ะนะ นายหนึ่ง :009:  :095:

หนุน้อยนี่ขี้เล่นจริงๆ... พี่โชวก็เคยคิดค่ะแต่ไม่ได้ถามใคร absolute vodka พี่โชวก็เล่นมาแล้ว... เซ่นพราย ซะงั้น.. :009:

สำหรับพี่โชวก็เล่นของสูงอีกแล้วคุงพี่ แต่อร่อยนะพี่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2552, 01:13:05 โดย น้องลิงน้อย »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 01:17:50 »
RED LABEL >>> BLACK LABEL >>> GREEN LABEL >>> GOLD LABEL >>> BLUE LABEL

ท่าน derbyrock  เป็นเสือซุ่มจริงๆครับ :002:       blue ไม่ค่อยอยากเอื้อมครับ  มีคนนำพาก็...ไปครับ :095:

ท่าน derbyrock พูดถึงตะกูล บักจอน อย่างนี้คืนนี้ผมคงนอนไม่หลับแน่เลยสงสัย...

• อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 02:37:26 »

ท่าน derbyrock  เป็นเสือซุ่มจริงๆครับ :002:       blue ไม่ค่อยอยากเอื้อมครับ  มีคนนำพาก็...ไปครับ :095:

ท่าน derbyrock พูดถึงตะกูล บักจอน อย่างนี้คืนนี้ผมคงนอนไม่หลับแน่เลยสงสัย...

RED LABEL ควัก500 ได้ลิ้มลอง รสชาติก้อโอเค ถ้าเปรียบเทียบกับที่ถูกกว่า
BLACK LABEL จ่าย1000 รสชาติกลมกล่อม ดูดีมีฐานะเวลาดื่ม
SWING ไม่ได้อยู่ในตระกูลLABEL จ่ายแพงกว่ากินBLACK แต่คนไทยก้อคุ้นเคย สั่งมาแล้วจิ้มขวดเล่นให้แกว่งไปมา โชว์สาวได้ดี
GREEN LABEL จ่ายพันกว่า ก้อได้ลิ้มลองรสชาติมอลท์วิสกี้ แต่ก่อนใช้จุกปิดเป็นเพียวมอลท์ หอมกว่าตอนนี้มาก
GOLD LABEL ซักสองพัน ก้อดูดีมีชาติตระกูล มีรสนิยม เทศกาลสำคัญ ฉลองด้วยGOLDก้อไม่เลวครับ
BLUE LABEL จ่ายครึ่งหมื่นกว่าๆ พอได้ลิ้มลองซักครั้งสองครั้งในชีวิต จะได้คุยได้ว่าเคยกินแล้ว
ขอขอบคุณ JOHNNIE WALKER และบริษัทผลิตเหล้าเบียร์ทุกยี่ห้อ ที่คิดค้นพัฒนาสินค้าให้ผมดื่มมายี่สิบกว่าปี พร้อมจัดโปรโมชั่นพิเศษให้ผม โรคเบาหวาน โรคความดัน โรคหัวใจ ผมรับโปรโมชั่นมาอย่างไม่เต็มใจ โดยเฉพาะโปรโมชั่นสุดท้าย โรคหัวใจ ผมเฉียดไปชดใช้กรรมแบบเฉียดฉิว เพราะวันนั้นผมเหนื่อย เลยนอน ยิ่งนอนยิ่งเหนื่อย เหนื่อยขึ้นเรื่อยๆ เหนื่อยจนลุกไม่ขึ้น เหนื่อยจนตะโกนไม่ออก  ยังดีที่วันนั้น โทรศัพท์อยู่ใกล้ตัว กดบอกแฟน เหนื่อยมากอยู่ข้างบนคนเดียว ลุกไม่ขึ้นจะไม่ไหวแล้ว ทันทีที่ส่งโรงพยาบาล หมอบอกว่า ถ้าเมื่อกี้ตอนอยู่บ้าน เผลอหลับไป ซักพัก กล้ามเนื้อหัวใจจะทำงานหนักไปเรื่อยๆจนเหมือนหัวใจเป็นตะคริว โอ๊ว ความตายมันเป็นแบบนี้นี้เอง ใครอยากได้โปรโมชั่นแบบผมก้อเชิญครับ แต่ผมว่าอย่าเอาเลยโปรโมชั่นนี้ เพราะนี่เป็นเพียงแค่สิ่งที่เห็น แล้วกรรมที่ตอนนี้มองไม่เห็น เป็นโปรโมชั่นต่อไปครับ
จน เครียด กินเหล้า เลยยิ่งจน ยิ่งเครียด

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 06:27:43 »
ทำอย่างที่เขาทำกันนะครับ :005:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 08:09:57 »
ตามพี่ๆแนะนำนะครับ ถวายให้หมดอย่าเหลือให้ตัวเองนะครับ ศีลจะขาด  :060:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 10:08:52 »
ใช้ตามสูตรดั้งเดิมก็ดีนะครับ ตามโบราณนิยมครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 03:51:22 »
เอาเหล้า เซ่นสังเวย พอเสร็จพิธี ก็ขอลา
ตอนนี้ก็เป็น หน้าที่ของเจ้าพิธีจัดการ.........
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม