หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > คู่มือกระดานสนทนา

ติดตั้ง ระบบการขอบคุณ (Thank You.)

(1/5) > >>

เว็บมาสเตอร์...:

สวัสดีครับ

ติดตั้ง ระบบการขอบคุณ (Thank You.)

การแสดงออกซึ่งน้ำใจด้วยการ ขอบคุณ ซึ่งถือว่าเป็นความงามของสังคมไทยมาช้านานตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน

ระบบขอบคุณจะมีระบบเก็บสถิติ ของผู้ที่ให้ขอบคุณ และผู้ที่ได้รับการขอบคุณ ซึ่งบ่งบอกถึงว่าท่านเป็นผู้ให้หรือผู้รับน้ำใจจากเพื่อนสาชิก

หัวข้อ, กระทู้ ที่ดีมีประโยชน์ ขอให้เพื่อนสมาชิกช่วยคลิกขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจเล็กๆ น้อยๆ ให้กับผู้ตั้งหัวข้อ, กระทู้ นั้นๆ

และอีกอย่างหนึ่งหวังว่า ระบบขอบคุณ นี้จะช่วยลดการใช้ทรัพยากรของระบบลงได้บ้าง

ซึ่งตอนนี้เว็บบอร์ดของเราใช้ทรัพยากรของระบบมากอยู่พอสมควร

จากก่อนที่จะติดตั้งระบบขอบคุณ เวลาจะขอบคุณ เราก็จะตั้งกระทู้ใหม่เพื่อขอบคุณ ซึ่งเป็นการเปลืองทรัพยากรโดยใช่เหตุ

หลังจากติดตั้งระบบขอบคุณแล้ว เวลาจะขอบคุณ เราก็เพียงแค่คลิกปุ่ม ขอบคุณ มุมขวาบนของแต่ละกระทู้ ก็ถือว่าเป็นการขอบคุณเจ้าของกระทู้แล้ว

เกือบลืม ไม่สามารถขอบคุณให้กับหัวข้อ, กระทู้  ตัวเองได้

หวังว่าระบบ ขอบคุณ คงเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยแก่เพื่อนสมาชิกครับ

ทีมงานผู้ดูแลเว็บไซต์ เว็บบอร์ดวัดบางพระ

prathomsak:
สาธุ

TUM:
ขอคุณครับได้ความรู้ เยาะเลย

boy12:
พึ่งรู้จริงๆๆๆๆ thank you

mawin_14:
พึ่งรู้จริงๆ ครับ ...ขอบคุณหลายๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version