ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนให้มาครับ วัดท่าการ้อง  (อ่าน 947 ครั้ง)

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
เต็มที่ครับ
เช่นเดิมใครทราบข้อมูลก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ตอบ: เพื่อนให้มาครับ วัดท่าการ้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ม.ค. 2553, 03:54:31 »
สวยงามดีครับ...หลวงพ่อยิ้มเป็นพระพุทธรูปที่อยู่ในโบสถ์เก่าแก่อายุหลายร้อยปี...
ของวัดท่าการ้องครับ...รู้สึกว่าถ้าจำไม่ผิด...เวลาใครไปบนขอเรื่องต่างๆ
จากหลวงพ่อยิ้ม...ให้ขอได้ไม่เกิน 4 ข้อ...ผิด...ถูก...ต้องขออภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เพื่อนให้มาครับ วัดท่าการ้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ม.ค. 2553, 04:04:44 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ  วัดท่าการ้องชอบห้องน้ำครับ ห้องน้ำสะอาด ถ้าจำไม่ผิดติดแอร์ด้วย  :016:  :001:

แต่องค์นี้เท่าที่ทราบมาไม่มีรุ่นครับ  สร้างเรื่อยๆ  :050: 

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ  :054: