ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาได้รับเมตตาจากหลวงพี่ติ่งครับ...  (อ่าน 1639 ครั้ง)

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
พอดีเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา วันศุกร์ี่ 5 มีนาคม ไปวัดบางพระกับเพื่อน แว๊บ งานกันไป2หนุ่ม ซึ่งผมเคยได้รับเมตตาจากอาจารย์ปิ๊ก ไปแล้วเมื่อวันพฤหัสบดีที่ไหว็ครูของกุฎิ หลวงพี่ติ่ง (ได้ยันต์หัวใจฤาษีมา) ครั้งนี้เลยไปอีกครับ ประมาณ10.10 ไปถึงกุฏิ...โล่งมากครับ โชคดีจิงๆๆ ผมเลยให้เพื่อนผมก่อนครับ ไม่เคยสัก เลยจัดไปชุดใหญ่ ได้เก้ายอด แล้วก็ ลงหน้าทอง สักที่ลิ้น แล้วก็หัวไหล่2ข้าง...ส่วนผม ก้ไม่ได้คิดอะไร อะไรก็ได้ที่หลวงพี่ติ่งเมตตา...เห็นท่านเปลี่ยนแบบอยู่นิดนึ่ง....แล้วก็..จิกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผลคือ..

แล้วก็ไปเจอผู้การเสือที่กุฎิใหญ่....ถือว่าโชคดีจริงๆๆครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ได้ของดีมาแล้วครับ รักษาให้ดีครับ หลวงพ่อคุ้มครองครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอแสดงความยินดีกับ...น้องบอลด้วยครับ

ที่ได้ของดีเพิ่ม...โชคดีจริงๆครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เก็บไว้ให้ดี อย่าให้หาย :005: :005:

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
แสดงความยินดีด้วยนะครับ
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ  :001: