ผู้เขียน หัวข้อ: เพ่ครับผมอยากรู้ว่าหนุมานมีกี่ตัวอะรัยบ้างอะ  (อ่าน 5639 ครั้ง)

ออฟไลน์ bk609

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ช่วยบอกทีคับถ้าม่ายนับเปนตัวมีอะรัยบ้างบอกทีคับขอบคุนล่วงน่าคับบบบผมผมมผมผ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
รายนาม หนุมาน วัดบางพระ มีกระทู้เก่าเอาลงไว้แล้วรองเข้าไปอ่านคราบ ที่ วักบางพระ ไม่เรียกเป้นตัวแบบที่อื่นคราบ จะมีชื่อ เฉพราะ ชื่อก็จะสอดคร้อง กับรูปลักษณ์ ของหนุมานแต่ละตัว......รองเข้าไปอ่านดุคราบ......
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
หนุมาน ในรามเกียรติ์ วานรขาว ทหารเอกพระราม มีตัวเดียว never dies
ที่เขาสักกัน มันเป็นกระบวนท่า ในตำราพิชัยสงคราม(ตำราวิทยายุทธ)
เช่น เชิญธง คลุกฝุ่น เป็นต้น (โดยเฉพาะ วัดบางพระ เรียกอย่างนั้น)
ถ้าของ หลวงพ่อแล วัดพระทรง เพชรบุรี เรียก เป็นตัว ตัวที่ 1 - 9
ตัวที่ 1 ชื่อ สุวรรณะ
ตัวที่ 2 ชื่อ มนิโย
ตัวที่ 3 ชื่อ สังคะเวมะจะ
ตัวที่ 4 ชื่อ สุริยะ
ตัวที่ 5 ชื่อ มุขคะเวมะจะ
ตัวที่ 6 ชื่อ อาธิกะมูรัง
ตัวที่ 7 ชื่อ มันตรา
ตัวที่ 8 ชื่อ อุอุอะอะ  สวามหามันตัง
ตัวที่ 9 ชื่อ สวาหะ แม่หนุมาน ขี่ราชสีห์เชิญ
เครดิต http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?s=e45a71d1c1f91482593131de3f76249e&showtopic=929&st=0&p=16218&#entry16218
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2550, 05:05:07 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
หนุมาน ในรามเกียรติ์ วานรขาว ทหารเอกพระราม มีตัวเดียว never dies
ที่เขาสักกัน มันเป็นกระบวนท่า ในตำราพิชัยสงคราม(ตำราวิทยายุทธ)
เช่น เชิญธง คลุกฝุ่น เป็นต้น (โดยเฉพาะ วัดบางพระ เรียกอย่างนั้น)
ถ้าของ หลวงพ่อแล วัดพระทรง เพชรบุรี เรียก เป็นตัว ตัวที่ 1 - 9
ตัวที่ 1 ชื่อ สุวรรณะ
ตัวที่ 2 ชื่อ มนิโย
ตัวที่ 3 ชื่อ สังคะเวมะจะ
ตัวที่ 4 ชื่อ สุริยะ
ตัวที่ 5 ชื่อ มุขคะเวมะจะ
ตัวที่ 6 ชื่อ อาธิกะมูรัง
ตัวที่ 7 ชื่อ มันตรา
ตัวที่ 8 ชื่อ อุอุอะอะ? สวามหามันตัง
ตัวที่ 9 ชื่อ สวาหะ แม่หนุมาน ขี่ราชสีห์เชิญ
เครดิต http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?s=e45a71d1c1f91482593131de3f76249e&showtopic=929&st=0&p=16218&#entry16218

ได้ความรู้ใหม่เลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ เบียร์ 5 บาท

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มีแค่9ตัวเองหรอคับ
ของแบบนี้พวกมึงทำแล้วลองแล้วมันจะติดตัวพวกมึงไปจนตาย

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
ตัวที่สิบ ไปดูที่สำนักอ.หนู กันภัย ครับ เป็นหนุมาณแผลงศร ทรงราชสีห์

ออฟไลน์ ละอ่อนลำปาง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ดูที่หน้า 4 หัวเรื่อง ดูหนุมาน ตัวนั้นใช่ป่าวคับ

ออฟไลน์ Film_Kla07

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตัวที่10 ผมเคยเห็น
10กรขี่สิงห์
ไม่รุ๊ว่าใช่มั้ย