ผู้เขียน หัวข้อ: การลงสาริกาลิ้นทอง กับ กวางเหลียวหลัง  (อ่าน 6592 ครั้ง)

ออฟไลน์ mafiaindizz

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบถึงการสักกวางเหลียวหลังกับการลงสาริกาลิ้นทอง สักที่อาจารย์ไหนคะ แล้วค่าครูเท่าไรคะ จะไปสักวันสาร์ที่ 5 พ.ค.นี้ได้หรือเปล่าคะ  :053:

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: การลงสาริกาลิ้นทอง กับ กวางเหลียวหลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เม.ย. 2555, 04:39:26 »
ถ้า สักกวางเหลียวหลังเลย คงจะไม่ได้นะครับ

เพราะต้องเริ่ม ด้วยยันต์ครูก่อนนะครับ

ส่วน สาริกาลิ้นทอง ขึ้นไปกุฎิใหญ่เลยครับ

เสียค่าพาน 20บาทคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2555, 04:42:05 โดย GONGKUB »

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: การลงสาริกาลิ้นทอง กับ กวางเหลียวหลัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เม.ย. 2555, 04:41:23 »
แบบนี้หรือป่าวครับ กวางเหลียวหลัง

• ทุติยะ
  • **
สัก 9 ยอดแล้วค่ะ แต่เป็นน้ำมัน
กวางเหลียวหลัง ใช่แบบนี้เลยค่ะ แล้วต้องไปสักกับอาจารย์ไหนคะ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมสักพระอาจารย์ญาครับ

แต่ เสียใจด้วยนะครับ พระอาจารย์ญาท่านไม่สักผู้หญิงอ่าคับ

• ทุติยะ
  • **
 :054: ขอบคุณนะคะที่แนะนำ อาจารย์ที่เป็นฆราวาสท่านไหนรับสักบ้างอ่ะคะ พอจะทราบไหมคะ :063:

• จตุตถะ
    • อีเมล
อาจารย์หนวดท่านมาสักที่วัดบางพระ วันเสาร์-อาทิตย์นะครับ

แต่ไม่รู้นะครับ ว่าจะขอกวางเหลียวหลังท่านได้หรือป่าว

• ทุติยะ
  • **
แป่ว เป็นงั้นไป แล้วยังงี้จะทราบได้ยังไงล่ะคะ  :065: :065: :065:

• จตุตถะ
    • อีเมล
อาจารย์หนวด จะมาสักที่ กุฎิหลวงพี่ต้อยนะครับ

กวางเหลียวหลังนี่ ผมว่า ผมได้มายากนะคับ กว่าจะได้ จะเต็มหลังละคับ

แต่ผมไม่ได้ขอท่านนะครับ ท่านจะวางให้เอง ไม่กล้าขอท่านคับ ท่านก็เหนื่อย

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากนะคะที่แนะนำ ^^* :095:

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
คือผมก็จะเดินทางไปพรุงนี้แต่กลัว พระอาจารย์จะไม่ทำให้อะครับ เพราะเป็นวันพระ
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
คือผมก็จะเดินทางไปพรุงนี้แต่กลัว พระอาจารย์จะไม่ทำให้อะครับ เพราะเป็นวันพระ
พระอาจารย์ท่านเมตตาให้ทุกวันครับ นอกจากติดกิจนิมนต์
ส่วนอาจารย์หนวดเสาร์-อาทิตย์ท่านน่าจะอยู่ครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย  :015:

• ทุติยะ
  • **
 :086: แล้วตกลงว่าอาจารย์หนวดเค้าสักกวางเหลียวหลังให้ไหมคะ :010: :010: :010:

ออฟไลน์ Iann

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วันพรุ่งนี้เป็นวันดี น่าจะไปนะ เมื่อวันพุธที่ผ่านมาพาพี่ที่ร้านไปสักกวางมาเหมือนกัน ไปสักกับอาจารย์ทีกุฏิหลวงพี่ติ่งมา ทางที่ดีถ้าอาจารย์ถามเราค่อยบอกดีกว่าคะว่าเราอยากได้อะไร

• ทุติยะ
  • **
วันพรุ่งนี้เป็นวันดี น่าจะไปนะ เมื่อวันพุธที่ผ่านมาพาพี่ที่ร้านไปสักกวางมาเหมือนกัน ไปสักกับอาจารย์ทีกุฏิหลวงพี่ติ่งมา ทางที่ดีถ้าอาจารย์ถามเราค่อยบอกดีกว่าคะว่าเราอยากได้อะไร

ขอบคุณมากๆเลยค่ะแล้วพี่สักกับอาจารย์ที่เป็นฆราวาหรือเปล่าคะ

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบพระคุณครับ  พรุ่งนี้เจอกันที่วัดครับ สำหรับคนที่ไปนะครับ : )