ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานใครไปดูหนุมานคลุกฝุ่นบ้าง  (อ่าน 7673 ครั้ง)

ออฟไลน์ ART6689

• ตติยะ
  • ......
เมื่อวานไปมาคนเยาะมากครับหนังเศร้าดีบวกกับตลกแต่จะหวาดเสียวนิดๆแต่ไม่สนับสนุนที่จาให้เด็กไปดูครับเดียวคิดว่าสักแล้วมีพลังเก่งชนะคู่ต่อสู้เดี๋ยวจะพากันไปทางที่ผิด...ลองไปดูกันนะครับว่าหนังเรื่องนี้เปงไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2551, 02:41:26 โดย ART6689 »

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
ตอบ: เมื่อวานใครไปดูหนุมานคลุกฝุ่นบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 01:39:07 »
ผมว่าหนังเรื่องนี้ไม่น่าสนับสนุนคับ การที่คนสัก
เพื่อคุ้มครองตนเท่านั่น มิได้มาปลุกของขึ้นเพื่อ
สู้กันแต่อย่างใด คนมีสติสิคับที่จะชนะทุกอย่าง
 ของขึ้นมิใช่ว่าดีแต่เรายังขาดสติทำอะไรก้อไม่รู้ตัว
โดนอาจาร์เอาเข็มที่สักตีหน้าแข้งทีเดียวยังน่วงเลย
คับ หนังออกมาแบบนี้แล้วเด็กวัยรุ่นที่ความคิดยังไม่ถึง
เด็ก 14 15 เขาเห้นว่าในหนังของขึ้นแล้วเก่งเด๋วก้อ
เอากันใหณ่เลยคับที่นี้

• ตติยะ
  • ......
ตอบ: เมื่อวานใครไปดูหนุมานคลุกฝุ่นบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 02:29:35 »
ผมว่าหนังเรื่องนี้ไม่น่าสนับสนุนคับ การที่คนสัก
เพื่อคุ้มครองตนเท่านั่น มิได้มาปลุกของขึ้นเพื่อ
สู้กันแต่อย่างใด คนมีสติสิคับที่จะชนะทุกอย่าง
 ของขึ้นมิใช่ว่าดีแต่เรายังขาดสติทำอะไรก้อไม่รู้ตัว
โดนอาจาร์เอาเข็มที่สักตีหน้าแข้งทีเดียวยังน่วงเลย
คับ หนังออกมาแบบนี้แล้วเด็กวัยรุ่นที่ความคิดยังไม่ถึง
เด็ก 14 15 เขาเห้นว่าในหนังของขึ้นแล้วเก่งเด๋วก้อ
เอากันใหณ่เลยคับที่นี้

ก้อจริงครับเดียวเด็กๆดูคิดว่าสักแล้วมีพลังเอาไปเรียนแบบกันใหญ่เช่นแห่กันไปสักหนุมานตามหนัง...คิดว่าสักแล้วเก่งชนะคู่ต่อสู้...

• ตติยะ
  • ......
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 02:32:22 »
อันตรายด้วยครับเดียวข่าวออกมาว่าแห่กันไปสักแบบผิดๆเหมือนตอนนั้นที่เอาน้ำกรดลบรอยสักอีก

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 03:05:38 »
ผู้กำกับภาพยนตร์เรื่องนี้ สื่อและผู้ปกครอง  ควรให้คำแนะนำสำหรับเยาวชนที่อายุไม่ถึง 18 ปี น่าจะดีนะครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 05:41:34 »
เพื่อนผมบอกมาว่า ไม่มันส์เลย สู้ขมังเวทไม่ได้เลย ไม่รู้เหมือนกันนะ ยังไม่ได้ดูอ่ะครับ

แต่ผมว่า มันทำให้เด็กอายุ 14 15 มาสัก แล้วไปมีเรื่องมีราว อ่ะครับ วัยกำลังคะนอง   :058:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 08:32:49 »
ก็ต้องใช้ การพิจณา ในการชม ด้วยครับ อิอิ :011:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 09:16:55 »
ยังไม่ได้ชมอ่ะครับ แต่ที่ฟังๆก็ใช้วิจารณญาณในการรับชมด้วยครับ  :001:

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 09:19:09 »
ก่อนหนังฉายต้องแบบนี้คับ

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 08:36:24 »
ม่ายรู้เหมือนกันยังไม่ได้ไปดูอ่ะ แต่เด็กอายุต่ำกว่า18 ควรได้รับคำแนะนำ ว่างั้นนะ
เดี๋ยวเด็กเอาไปเรียนเเบบ :037: :037: 19; 19; 13;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ส.ค. 2551, 09:12:04 โดย หมาน เเอ็งเจิ้ล »
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ joji

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 10:31:08 »
เด๋วเด็กๆสักกันบานละทัย คราวนี้พ่อแม่บานระทวย  :092:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 12:13:16 »
ผมชื่นชอบการเอาวัฒนธรรมไทยมา สร้างเป็นภาพยนต์ แต่ ต้องมีการแนะนำ เช่น สักเท่าไร ลบเท่าไร ไลบแล้วได้อะไร ลบยังไง อะไรเจ็บ หรือแพงกว่ากัน ทำนองนี้

ใครไปดูมาแล้วก็อธิบายให้เขาฟังด้วยว่า การสักยันต์ไม่สามารถทำให้แปลงร่างเป็นซุเปอร์ไซย่าแบบในหนังได้ แต่ทำให้เป็นซุเปอร์ดี ซุเปอร์ขยัน ซุเปอร์ผ้ใหญ่เมตตา ซุเปอร์แคล้วคลาดได้ ซุเปอร์เหนียวก็ต้องแล้วแต่รักษา อธิบายแบบนี้ ให้ซุเปอร์บอย ซุเปอร์เกิลล์ทั้งหลายฟัง

:016: :016: :016:

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 09:54:07 »
ผมชื่นชอบการเอาวัฒนธรรมไทยมา สร้างเป็นภาพยนต์ แต่ ต้องมีการแนะนำ เช่น สักเท่าไร ลบเท่าไร ไลบแล้วได้อะไร ลบยังไง อะไรเจ็บ หรือแพงกว่ากัน ทำนองนี้

ใครไปดูมาแล้วก็อธิบายให้เขาฟังด้วยว่า การสักยันต์ไม่สามารถทำให้แปลงร่างเป็นซุเปอร์ไซย่าแบบในหนังได้ แต่ทำให้เป็นซุเปอร์ดี ซุเปอร์ขยัน ซุเปอร์ผ้ใหญ่เมตตา ซุเปอร์แคล้วคลาดได้ ซุเปอร์เหนียวก็ต้องแล้วแต่รักษา อธิบายแบบนี้ ให้ซุเปอร์บอย ซุเปอร์เกิลล์ทั้งหลายฟัง

เยี่ยมครับท่านพีท บาดลึกกินใจ  :053:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 09:59:02 »

เยี่ยมครับท่านพีท บาดลึกกินใจ  :053:

เห็นด้วยๆคับ ซุปเปอร์พี่สิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ส.ค. 2551, 10:00:57 โดย สะบัดชัย »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 10:06:47 »
ผมใส่เสื้อ อยุ่บ้านมา 3 ปี แระคับ ...

..ไม่กล้าถอดเด๋วแม่เห็นรอยสัก ทำใจไม่ได้  05;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 10:07:43 »
ผมใส่เสื้อ อยุ่บ้านมา 3 ปี แระคับ ...

..ไม่กล้าถอดเด๋วแม่เห็นรอยสัก ทำใจไม่ได้  05;..
แง่วววว น่าจะสักน้ำมันนะครับ  :075:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 10:42:51 »

แง่วววว น่าจะสักน้ำมันนะครับ  :075:

ไม่ทันแระครับท่าน ตั้งแต่ กระหม่อมยันหัวเข่าแระล่ะ  05;

เนี่ย...ดูสิ...

http://www.bbznet.com/scripts/view.php?user=katasakyan&board=2&id=156&c=1&order=lastpost
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ส.ค. 2551, 10:45:30 โดย ack01 »

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 07:42:31 »

:016:เนี่ยต้องอย่างนี้ซิ ... แน่จริง  :015:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 12:56:37 »

เหมือนกันเลย ครับ แต่ผมปิดได้แค่ 1 ปีเอง ...ขนาดผมสักมานิดเดียวเองนะครับ พ่อแม่เห็นแทบช็อค  :005:
เลยไม่ได้สักอีกเลย ครับ เจ็บทนไม่ไหวเลยอะครับ เลยได้มานิดเดียวเอง แค่กระหย่อม 2 กระหย่อม

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 08:33:20 »

05;แม่เริ่มสงสัยว่าไมลูกสาวอยู่บ้านเริ่มแต่งตัวมิดชิดจัง  หุหุ
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 09:02:59 »
3 ปีไม่ใช่น้อยๆ นะนั่น ลามมาถึงซี่โครงแล้ว ยังเห็นเลย นับถือจริงๆ  :054:

• ...
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 09:27:12 »

เหมือนกันเลย ครับ แต่ผมปิดได้แค่ 1 ปีเอง ...ขนาดผมสักมานิดเดียวเองนะครับ พ่อแม่เห็นแทบช็อค  :005:
เลยไม่ได้สักอีกเลย ครับ เจ็บทนไม่ไหวเลยอะครับ เลยได้มานิดเดียวเอง แค่กระหย่อม 2 กระหย่อม

แหะๆ แค่กระหย่อมหรือครับนั่น หุหุ เกือบเต็มหลังแว้วววว :004:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 12:00:31 »
ปิดได้เต็มที่เพียงปีเดียวอ่ะค่ะ ตามมาตรฐาน

cho presley       

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 08:40:45 »
อยู่บ้านอาบน้ำพอกแป้งขาวๆไว้ครับ.... :095:

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 03:55:35 »

ไม่ทันแระครับท่าน ตั้งแต่ กระหม่อมยันหัวเข่าแระล่ะ  05;

http://www.bbznet.com/scripts/view.php?user=katasakyan&board=2&id=156&c=1&order=lastpost
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ส.ค. 2551, 05:20:28 โดย mahaaigQ »
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 05:05:40 »

[/quote]

ให้ไม่มีที่ว่างล่ะครับ
[/quote]ขอโทษ..นะครับ ผมว่ายังน้อยนะครับ ที่ว่างคุณยังเหลืออีกตั้งเยอะ ทำไมไม่เก็บให้ไม่มีที่ว่างล่ะครับ เก็บอักขระระหว่างรูปให้เต็มไปเลย มาไกลขนาดนี้แล้วนะ
[/quote]

ขอโทษเถอะนะคุณ ตอนที่ผมโพสท์ มันไม่มีคำว่า "ให้ไม่มีที่ว่างล่ะครับ"

ผมไม่ได้โพสท์เพื่อจะอวดอ้วง ว่าผมสักมาเยอะหรือน้อย สิ่งที่ผมพูดมันเป้นความจริงของครอบครัว ของผม

แล้วผมก้ไม่ได้พูดว่าผมหยุดสักแล้วนะครับ แล้วผมจะสักหรือไม่สักมันก้สิทธิ์ส่วนบุคคลของผมนะครับ..

..กรุณาอย่าละเมิดกันนะครับ..

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 11:44:51 »
ด้วยความเคารพ......   การที่จะสักหรือไม่สักนั้น อยู่ที่ตัวผู้สักครับ การตัดสินใจอยู่ที่ตัวบุคคลนั้นๆ

การตัดสินใจว่าจะสักอย่างไรเท่าไหร่นั้น อยู่ที่ สิทธิส่วนบุคคล ครับ ความให้เกียรติซึ่งกันและกัน

ขอบพระคุณครับ
  :089:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 08:13:46 »
มีอะไรจะฝากไว้ สัก ไม่สัก อยู่ที่ "เรา" สักเต็มแล้ว น้อยใจ เพื่อนที่บอกทำไมไม่ สักให้เต็ม - เข้าใจผิด *-* เขาว่าไหนๆก็มาแล้วก็ ให้ครบได้
แต่ให้ดูในร่มผ้า แบบคมในฝัก เราไว้ใช้ไม่ไช่โชว์ เก็บไว้ในใจ  :016: อยู่ที่ เหมาะสมในสายตาสังคมเป็นframeหลัก แต่ถ้าท่านทำงานส่วนตัว
หรือแนวหน้า หรือรักษากฏหมาย เป็นตายรายนาที ลงอะไรลงเลย เพราะไม่มีใครมาเสี่ยงเท่าเรา

ใครจะลงหมึก ลงน้ำมัน ก็ตามเหมาะ ไม่ผิดๆ ทุกคนหวังดีหมดไม่มีใครไม่หวังดีกับพี่น้องหรอกนะ เพราะพวกเราศิษย์หลวงพ่อเปิ่นจำได้ไหม
ท่องให้ขึ้นใจ "ศิษย์เดียวกัน ต้องหวังดีต่อกัน"

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 08:31:46 »
เยี่ยมเลยท่านพีท พูดได้จับจัยมาก  25; 25; 15; 15; 13;

• ตติยะ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 06:24:58 »
ด้วยความเคารพ......   การที่จะสักหรือไม่สักนั้น อยู่ที่ตัวผู้สักครับ การตัดสินใจอยู่ที่ตัวบุคคลนั้นๆ

การตัดสินใจว่าจะสักอย่างไรเท่าไหร่นั้น อยู่ที่ สิทธิส่วนบุคคล ครับ ความให้เกียรติซึ่งกันและกัน

ขอบพระคุณครับ
  :089:

ขอบคุณคับ :089: