ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อองค์นี้ ยังหาที่มามิได้ท่านใดพอที่จะมีข้อมูลช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 1049 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
แต่ดูแล้วคล้ายๆกับหลวงพ่อปาน วัดบางนมโคนะครับ
...

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ต้องยอมรับว่า ผมคิดว่า คล้ายมากๆ เช่นกันครับ เป็นกำลังใจให้พี่หอมเชียงนะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เข้ามาชมเป็นความรู้ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ขลังดีครับขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :050:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
น่าจะเป็น หลวงพ่อชา สุภัทโธ วัดหนองป่าพง นะ 50/50
     .................................................ลุงต้อเอง.........................................