ผู้เขียน หัวข้อ: ฝีเข็มอาจารย์เจี๊ยบ วัดสุขใจมีนบุรีสายวัดบางพระ  (อ่าน 7038 ครั้ง)

ออฟไลน์ sillypae

• ทุติยะ
  • **
ผมสักกับ อาจารย์เจี๊ยบวัดสุขใจ มีนบุรี สายวัดบางพระ อย่างผมจะตีกรอบด้วยอักขระที่วัดบางพระได้ไหมครับ

แล้ว หลังผมตีกรอบได้หรือยัง  ถ้าได้ต้องไปตีกรอบด้วยอักขระกี่รอบถึงจะเต็มหลัง

รบกวนและฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
งดงามเหมือนกันครับยินดีด้วย
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ลองมาที่วัดบางพระดูครับ อาจารย์ทุกท่านเมตตามากครับน่าจะได้ดั่งใจหวังครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สวยดีครับ
สำหรับการตีกรอบคงอีกนานหน่อยนะครับ
เพราะดูแล้วยังขาดอักขระอีกพอสมควรเลย
สู้ๆครับ :053:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
สักไปเรื่อยๆครับไม่ต้องรีบ อย่าใจร้อนเดี๋ยวสักหลายพระอาจารย์แล้วจะออกมาไม่สวย มาสักที่วัดบางพระแล้วส่วนใหญ่จะขอไม่ได้...หลังของคุณงดงามขึ้นเรื่อยๆแล้ว...แต่ถ้าอยากมาสักจริงๆแนะนำไปที่กุฏิหลวงพี่หมีครับ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :015:เข้ามาดู และแสดงความยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามครับผม ผมว่ายังวาง รูปอื่นๆๆได้อยู่นะครับ :114:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ดูสวยไปอีกแบบครับ  ไม่บอกไม่รู้เลยน๊ะครับเนี่ยว่า  สายวัดบางพระ

ยังว่างอยู่อีกหลายที่ครับ  ค่อยๆเติม เดี๋ยวก็เต็มไปเองครับ   ลองไปที่วัด บางพระดูบ้างก็ใด้ครับ มีหลาย อาจารณ์ อยู่ครับ  ใจดีดี ทั้งนั้นละครับ เดี๋ยวท่านก็เติมให้เองละครับ :016:

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
สวยงามครับ

หนุมาน ตัวเดียว กับผม เลย

แต่ ของ ผม สัก น้ำมัน อ่ะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยงามมากๆครับ ยันต์ครูเก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย
เจอที่ไหนๆ ก็รู้ว่าเป็นศิษย์หลวงปู่เปิ่นครับ  :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ