ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูพระให้ทีครับ  (อ่าน 784 ครั้ง)

ออฟไลน์ toei_tain

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนดูพระให้ทีครับ
« เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 02:39:46 »

เป็นพระที่ลุงให้มาน่ะครับ ไม่รู้พระอะไรบ้างรบกวนทีครับ
องค์สุดท้ายเหมือนกันทั้ง 2 ด้านครับ

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
ตอบ: รบกวนดูพระให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มี.ค. 2553, 01:32:57 »
 :054:สวัสดีครับ สมเด็จองค์แรกคิดว่าแท้ครับ พระคงไม่แท้ครับห่างเยอะ วัดพลับก็ห่างเยอะครับการวิเคราะวัดพลับห้ามดูเนื้อหนังครับ ให้ยึดพิมพ์พระเป็นหลักถ้าพิมพ์ถูกครบทุกจุดในแต่ละพิมพ์ให้พระขาวจั้วก็แท้ครับ ส่วนพระเมฆพัตองค์สุดท้ายมีด้วยกัน 2 วัดครับ 1 หลวงพ่ออี๋ กับ 2 หลวงพ่อน้อยวัดธรรมศาลาครับ ปิตตาดูไม่ชัดว่าเนื้ออะไร ถ้าเป็นเนื้อเงินยวง ก็เป็นหลวงพ่อท่านแก่นวัดทุ่งหล่อครับ  ขอแสดงความนับถือครับ
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย