ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านสมาชิกช่วยดูพระให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 1043 ครั้ง)

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
อยากทราบว่าสององค์นี้ใช่หลวงพ่อเปิ่นหรือเปล่าคะแล้วถ้าใช่ทราบไหมว่าเป็นรุ่นไหนยังไงคะ-ขอบคุณค่ะ-
องค์ที่หนึ่ง

องค์ที่สอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2553, 06:48:27 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ดูค่อนข้างลำบากครับ
แต่องค์แรก
น่าจะเป็น พระพ่อท่านไกร วัดลำพญา
องค์ท่ 2
พิิมพทรงแบบนี้ เห็นว่าพลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส จันทรบุรีท่านก็สร้างครับ
ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ดูค่อนข้างลำบากครับ
แต่องค์แรก
น่าจะเป็น พระพ่อท่านไกร วัดลำพญา
องค์ท่ 2
พิิมพทรงแบบนี้ เห็นว่าพลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส จันทรบุรีท่านก็สร้างครับ
ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วย

แต่องค์แรก น่าจะเป็น พระพ่อท่านไกร วัดลำพญา คิดว่าใช่นะคะ พอลองเข้าไปดูใน www ก็เหมือนกันเลย แต่องค์ที่สองนี่สิคะ หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ -ขอบคุณค่ะ-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2553, 07:35:42 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ มาเป็นกำลังใจให้ครับ
รักและศรัทธา

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับ มาเป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณค่ะอยากใคร่รู้มากมาย