ผู้เขียน หัวข้อ: คาถา •ปิดนรก เปิดสวรรค์•  (อ่าน 6817 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
คาถา •ปิดนรก เปิดสวรรค์•
« เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 03:07:33 »
คาถา •ปิดนรก เปิดสวรรค์•

--------------------------------------------------------------------------------

กะขะคะฆะงะ นะมะพะทะ กะระมะถะ อิกะวิติ จิปิเสขิ นะชาลิติ จะภะกะสะ สะสิมิระ ทุสะนะโส กะนะนิมา ทุสะมะนิ สังวิทาปุกะยะปะ อะวังวิสุโลปุสะพุภะ มะอะอุสิวังพรหมา ขะเขยยะ อิสวาสุ นะโมพุธายะ พุทธะคุณณัง สังฆะคุณณัง ธัมมะคุณณัง สังฆะคุณณัง อิติพระเทยยะ...
พระคาถานี้ถือเป็นหัวใจทั้ง16บท ถ้าผู้ใดหมั่นภาวนาไว้ทุกวันมิได้ไปนรก ครั้นจุติแล้วก็ได้ไปสวรรค์แลทั้งจะให้อยู่คงทั้งหลายทั้งปวงให้เสกแป้งหอม น้ำมันหอมทาคงทนดีนัก เสกลดไข้ก็ได้ ใช้ได้ทุกประการ ถ้าผู้ใดพบให้เล่าเรียนไว้พระคาถานี้สุดที่จะพรรณาของท่านอาจารย์พลายแก้ว(ขุนแผน)

ขอขอบคุณเว็บ http://board.palungjit.com/f17/คาถา-•ปิดนรก-เปิดสวรรค์•-247819.html
--------------------------------------------------------------------------------

[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
ตอบ: คาถา •ปิดนรก เปิดสวรรค์•
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 03:17:42 »
 :054: :054:ขอบคุณครับสำหรับพระคาถาดีๆๆแบบนี้ ขอบคุณครับ
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ pongsatong

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 10:33:23 »
ขอคุณมากๆนะท่านอาจารย์ :016:

ออฟไลน์ mpeangsa

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 04:17:21 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ supakron007

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 11:30:24 »
ขอบคุณสำำหรับสิ่งดีๆ ครับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 09:27:42 »
ขอบคุณครับผม :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ pongsatong

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พ.ค. 2554, 03:40:06 »
ขอบคุณมากๆๆครับที่นำพระคาถาดีๆๆอย่างนี้มาโปรดแก่ผู้ไม่รู้ขอบคุณจริงๆ :053: