ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามคำไทยหน่อยครับ  (อ่าน 987 ครั้ง)

ออฟไลน์ wolfwood

• สทฺธา
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - Wolfwood@windowslive.com
    • อีเมล
รบกวนถามคำไทยหน่อยครับ
« เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 08:12:31 »
นิธวินี คำนี้ หมายความว่ายังไง ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกที่นะครับ เป็นชื่อนะครับ :052:

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ตอบ: รบกวนถามคำไทยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มี.ค. 2554, 01:30:29 »
ไม่ทราบความหมายเหมือนกันครับ ลองหาใช้พจนานุกรมในเน็ต หรืออีกที่นึงก็ตามหนังสือตั้งชื่อแปลความหมายทั่วไป  :058:
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ wolfwood

• สทฺธา
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - Wolfwood@windowslive.com
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนถามคำไทยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มี.ค. 2554, 03:58:09 »
 :016: ขอบคุณครับ