ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องสุขภาพ หลวงพ่อต้อยครับ  (อ่าน 1781 ครั้ง)

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
อยากทราบว่าหลวงพ่อต้อยสุขภาพเป็นยังไงบ้างครับ ขอให้หลวงพ่อสุขภาพเเข็งเเรงตลอดไปครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
อยากทราบว่าหลวงพ่อต้อยสุขภาพเป็นยังไงบ้างครับ ขอให้หลวงพ่อสุขภาพเเข็งเเรงตลอดไปครับ
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

สุขภาพของหลวงพี่ต้อย ตอนเดือนมิถุนายนมีอาการมึนศีรษะสลับกับใจหวิวๆทุก3-4วันครับ

เนื่องมาจากผลข้างเคียงของการให้ยาคีโมครับ พอมาเดือนกรกฏาคมสุขภาพร่างกายดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

ยิ้มแย้มใจใส ฉันภัตตาหารได้ปรกติ ทุกตอนเช้า05.30 และ เย็น17.00 จะเดินออกกำลังกายทุกๆวันครับ

ตอนนี้ก็ลงนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทองได้แล้ว อาจจะสักน้ำมันได้เร็วๆนี้ ส่วนหมึกต้องมกราคมปีหน้าครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ค. 2554, 02:59:15 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับคุณพี่ เทวดารักษาพระคุ้มครองนะครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สาธุ........สาธุ.........ขอให้หลวงพี่ต้อยหายเร็วๆนะครับ................... :090: :090: :114: :090: :090:...........

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอให้หลวงพี่ต้อยหายเร็วๆนะครับ มีเวลาจะไปกราบหลวงพี่ครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอให้หลวงลุงต้อยมีสุขภาพแข็งแรงไว ๆ นะคะ  :054:

ขอบคุณ คุณ saken6009 ที่แจ้งอาการโดยรวมของหลวงลุงให้ทราบคะ   
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ jin

• จตุตถะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อย
ขอให้สุขภาพแข็งแรงไวๆ นะครับ

หนล่าสุดที่ไปขอเมตตา พระอาจารย์ยังลงนะ หน้าทองให้
แต่ สัก ยังไม่ได้ครับ
ผมไปสักกุฎิอื่น แล้ว กลับมากราบให้ท่านเป่่าครอบให้
ท่านยังเอาเทียนจุ่มน้ำมันเขียนอักขระให้ที่หลังด้วยครับ

ขอคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองท่านครับ

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
เมื่อวานผมไปมาล่าสุดครับ

หลวงพ่อต้อยอาการดีขึ้นมากแล้วครับ

พอดีผมไปถวายหลอดไฟมาท่านก็เมตตาพระมาให้ครับ

ท่านกำลังจะไปฉันยาพอดีแต่ก็เดินกลับมาครับ

เป็นเมตตาจริงๆครับ

อาจจะสักน้ำมันได้เร็วๆแล้วละครับ

นำข่าวมาบอกพี่ๆครับ

ผิดถูกประการใดก็ขออภัยมา ณ. ที่นี้ครับ