ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์ทับกัน .  (อ่าน 1426 ครั้ง)

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
สักยันต์ทับกัน .
« เมื่อ: 09 ธ.ค. 2554, 07:10:21 »

อยากทราบว่า สามารถสักยันต์ทับกันได้หรือเปล่าครับ ( น้ำมัน )
แบบว่า .. เราสัก 9ยอด พ่อแก่ กับสำนักนึง
แต่จะไปสักอีกสำนักนึงอะครับ  :075:  ถ้าเขาลง 9ยอด  ของซ้ำกันจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สักยันต์ทับกัน .
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2554, 07:42:56 »
เป็นไปตามข้อห้ามของแต่ละสำนักครับ แต่ละสายวิชาครูบาอาจารย์ท่านกำหนดไว้ไม่เหมือนกัน
แนะนำว่าก่อนสักควรศึกษาข้อมูลให้ดี ชัดเจนที่สุดคือเรียนถามครูอาจารย์หรือพระอาจารย์ผู้ที่สักให้เราโดยตรงเลยดีที่สุดครับ
ก่อนสัก  = ศึกษา
หลังสัก  = รักษา

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
ตอบ: สักยันต์ทับกัน .
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2554, 10:14:33 »
น้ำมัน สามารถ สักทับได้ครับ.. 
แล้วก็ขึ้นอยู่กับ แต่ละ สำนัก แต่ละครูบาอาจารย์ ด้วยครับ