ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานตัวครับ  (อ่าน 12826 ครั้ง)

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รายงานตัวครับ
« เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 12:03:11 »
สวัสดีครับ
น้องใหม่ขอฝากตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2555, 12:05:15 โดย singhanart »
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 12:20:07 »
-ทดสอบรูป-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2555, 12:30:01 โดย singhanart »

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 12:54:39 »
ยินดีคับ :002:
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 01:02:42 »
ยินดีคับ :002:
ขอบคุณครับ
อุ่นใจแล้วเรา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 01:14:38 »
ขอเล่าความรู้สึก ก่อน การสักยันต์
เขาว่าสักยันต์เสือแล้วจะกลายเป็นคน ดุดัน รุนแรง มีแต่เรื่องตีลางฟันแทง

ขอเล่าความรู้สึก หลัง การสักยันต์
สำหรับผมแล้วส่วนตัวกลับกลายเป็นคน สงบ เงียบ อยากทำอะไรด้วยตัวเองเพียงคนเดียว และมีความกล้าเพิ่มขึ้นส่วนความกลัวลดลง เช่น กล้ารับความจริงมากขึ้นถ้าผิดก็ว่าไปตามผิดหากเราถูกก็ไม่ว่าใคร ทนกับความกดดันและความอับอาย สู้กับความรู้สึกตนเองได้มากขึ้นประมาณว่าไม่เอาจิตใจตนเองไปวิ่งเล่นกับสิ่งไร้สาระแต่กลับสะกดจิตใจให้อยู่กับตัวเองว่าสามารถพิจารณาตนเองไปถึงขั้นไหนแล้ว

แปลกแต่จริงครับ ใครมีประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังบางนะ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 03:13:31 »
ขอเล่าความรู้สึก ก่อน การสักยันต์
เขาว่าสักยันต์เสือแล้วจะกลายเป็นคน ดุดัน รุนแรง มีแต่เรื่องตีลางฟันแทง

ขอเล่าความรู้สึก หลัง การสักยันต์
สำหรับผมแล้วส่วนตัวกลับกลายเป็นคน สงบ เงียบ อยากทำอะไรด้วยตัวเองเพียงคนเดียว และมีความกล้าเพิ่มขึ้นส่วนความกลัวลดลง เช่น กล้ารับความจริงมากขึ้นถ้าผิดก็ว่าไปตามผิดหากเราถูกก็ไม่ว่าใคร ทนกับความกดดันและความอับอาย สู้กับความรู้สึกตนเองได้มากขึ้นประมาณว่าไม่เอาจิตใจตนเองไปวิ่งเล่นกับสิ่งไร้สาระแต่กลับสะกดจิตใจให้อยู่กับตัวเองว่าสามารถพิจารณาตนเองไปถึงขั้นไหนแล้ว

แปลกแต่จริงครับ ใครมีประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังบางนะ
ขึ้นอยู่กับนิสัยของแต่ละบุคคลครับและการอบรมของพ่อแม่ครับ
การสักยันต์นั้นเป็นส่วนหนึ่งที่ให้เรายืดมั่นในความดี
ทำดีละเว้นชั่วครับ
:002:
อยู่กับพระอยู่กับโจรอยู่กับใจ
ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2555, 03:14:45 โดย touw »
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 11:54:55 »
หากได้ สี่สมิง มาบูชาติดตัว
จะทำให้เราเป็นอย่างไรน้า

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 05:40:14 »
ยันต์สี่สมิง เป็นยันต์มหาอำนาจอยู่ยงคงกะพัน เท่าที่ทราบมี หลวงพี่พัน ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น เวลานี้จำพรรษาที่
วัดโคปูน ที่ท่านสัก
แต่ถ้าจะขอคงยากครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 06:11:34 »
ยันต์สี่สมิง เป็นยันต์มหาอำนาจอยู่ยงคงกะพัน เท่าที่ทราบมี หลวงพี่พัน ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น เวลานี้จำพรรษาที่
วัดโคปูน ที่ท่านสัก
แต่ถ้าจะขอคงยากครับ
ใช่ครับ
ผมโดนแจ็คพ็อตมาแล้ว เวลาไปขอพระอาจารย์ท่านมากๆ
"มึงเอาเข็มกับหมึกไปสักเองเลยไป" รู้มากเดี๋ยวก็เละ
ได้ฟังแล้วยังเสียวไม่หายยังกับเสือคำราม แต่ ก็ทำให้เราคิดได้ว่าเป็นศิษย์ที่ดีต้องเชื่อฟังอาจารย์เป็นข้อแรกที่ควรปฏิบัติ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 06:45:32 »
ความต้องการกับความเป็นจริงนั้นอาจจะสวนทางกันก็ได้

ก่อนสักผมพยายามหาข้อมูลจนมาศรัทธาที่สายวัดบางพระ

สมัยก่อนก็ เคยได้ยิน เคยได้เห็นมาบ้าง ได้พระเครื่องของหลวงปู่เปิ่นมาบ้าง
พอผ่านไปได้สักพัก จะหันหรือจะไปทางไหนก็พบ หลวงปู่เปิ่น อยู่เสมอ
เช่นครั้งหนึ่งกลับที่อ่างทองแม่ผมไปเช่าผ้ายันต์หลวงปู่เปิ่นผืนใหญ่มาจากไหนก็ไม่รู้ แล้วบูชาใส่กรอบขึ้นกลางบ้านเลย ก็ไม่รู้ว่าอะไรดลจิตดลใจ
และก่อนหน้านี้ผมพยายามไปหาที่สักยันต์หลายที่ ก็ไม่เคยสำเร็จ
จนได้ไปพบกับพระอาจารย์พันก็ตัดสินใจฝากตัวเป็นศิษย์เลย (ท่านถึงพร้อมด้วย บารมี เมตตา คำสอนก็ลึกซึ้งและเข้าใจง่าย)

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 06:56:41 »
ผมเกิดปีวอกก็เลยอยากได้ หนุมาน มากๆ
กลับได้เสือมาแทน ที่แรกก็ยัง งงๆ จะเอาอย่างต่อดี(ยอมรับว่าสับสนเหมือนกัน)
แต่ก็ได้ สัจธรรม กลับมาพิจารณาคือไม่มีใครได้ในสิ่งที่ต้องการไปทั้งหมดหรอก แต่ ควรจะเรียนรู้จากสิ่งที่มีอยู่จริงในปัจจุบันและทำให้ดีที่สุด

ตั้งแต่ผมได้เสือมาบอกได้คำเดียวครับสุดยอดได้ความ สงบ เด็ดเดี่ยว กล้าและไม่กลัว จนตอนนี้ผมชอบและศรัทธาพลังเสือแห่งวัดบางพระมากๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 07:28:09 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2555, 07:33:16 โดย singhanart »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 11:35:02 »
ถ้าพูดถึงพระเครื่อง
ผมบูชา หลวงปู่เงิน พิจิตร
ครับ

อะกะ อะธิ อะธิ อะกะ ธิอะ กะอะ วันทามิ อาจาริ ยัญจะ หิรัญยะ นามะกัง ถิรัง สิทธิ ทันตัง มหาเตชัง อิทธิ มันตัง วะสาทะรัง 

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ม.ค. 2555, 09:29:30 »
นมัสการ หลวงปู่เปิ่น พระอาจารย์พัน
ขอบคุณท่านเจ้าของแหล่งข้อมูลด้วยครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 ม.ค. 2555, 08:51:01 »
แนวทางในปัจจุบัน
ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ม.ค. 2555, 09:45:47 »
ร้อนจริงๆครับ เสือบางพระ
ตอนนี้ผมมีอยู่สี่เสือ
ช่วงเย็นๆกับก่อนนอน จะร้อนที่ปลายมือและปลายเท้าอย่างมาก
ใครมีข้อแนะนำบ้างครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ม.ค. 2555, 09:59:42 »
ช่วงเย็นๆกับก่อนนอน จะร้อนที่ปลายมือและปลายเท้าอย่างมาก

ไปให้หมอตรวจดูมั้ยครับ :004: :004: :004:
ก่อนเข้านอนก็สวดมนต์นั่งสมาธิบ้างก็ดีนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 10:25:25 »

ได้ปรึกษากับหลวงพี่ที่เคารพแล้ว
ท่านบอกว่า
ทุกอย่างอยู่ที่ ตนเอง เป็นที่ตั้งว่าจะกำหนดให้เป็นอย่างไร
ยันต์บางพระ ไม่ได้นำหรือบังคับให้ใครเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ได้ แต่
ยันต์บางพระ จะหนุนชีวิตให้เจริญ จะคุ้มครองเมื่อยามมีภัย จะประคองด้วยข้อห้ามให้เป็นคนดี

สุดท้ายหลวงพี่ที่เคารพท่านบอกว่าจริงๆแล้ว ตอนนี้โยมมีแต่ยันต์ร้อน ยังขาดยันต์ด้านเย็นเช่นทางด้านเมตตา ก็ให้หมั่นไปหาพระอาจารย์บ่อยๆเดี๋ยวก็พอดี

สาธุ...
ผมถึงบางอ่อเลย (ตอนนี้ จะเป็นหงษ์หรือนกสาริกา ผมก็ยังไม่มีเลยครับ)

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 ม.ค. 2555, 10:37:19 »
ขออนุญาติรวมภาพ เสือเดี่ยววัดบางพระ นะครับ
งดงามจริงๆครับ ขอบคุณท่านเจ้าของด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2555, 10:41:11 โดย singhanart »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 09:10:40 »
องค์นี้บูชาติดตัวแล้ว รู้สึกร่มเย็นดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ม.ค. 2555, 09:13:20 โดย singhanart »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 31 ม.ค. 2555, 10:25:47 »
เสือในตำนาน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 31 ม.ค. 2555, 10:38:05 »
ปู่เจ้าสมิงพราย

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 31 ม.ค. 2555, 11:21:32 »
ผมอีกไม่นาน...
ขออนุญาติทำรูปนะครับ เพราะมีเหตุผลบางอย่าง

นมัสการ หลวงปู่เปิ่น

นมัสการ พระอาจารย์พัน
คิดถึงท่าน อยากไปช่วยท่าน ตึงหนัง ดูฝีเข็มท่าน ฟังและรับท่านเวลาสวดเป่า บีบนวดท่าน หยิบจับข้าวของให้ท่าน สุดท้ายดูแลบรรดาลูกน้องท่านโดยเฉพาะเจ้าหม่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 31 ม.ค. 2555, 11:34:08 »
อยู่ในความใฝ่ฝันจริงๆครับพี่น้อง
แต่ให้อยู่กับวาสนาแล้วกันว่าจะได้แค่ไหนก็แค่นั้น ขอได้ทำความดีต่อไปก็พอแล้ว

กราบขอบพระคุณ หลวงพี่ที่ปรึกษา ระดับตำนาน
"ทำงานแลกรอยสัก" คือคำกล่าวขั้นศิษย์เอก

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01 ก.พ. 2555, 09:27:32 »
พระเกจิอาจารย์ สายวิชาแห่งเสือ ยุคเก่า

พุทธะเสฏโฐ มะหานาถัง
วัณณะ โก สิงหะนาทะกัง
พุทธะสิระ สา เตเชนะ
มาระเสนา ปะ ราชะยัง
ชัยยะ ชัยยะ ภะวันตุ เม ฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2555, 09:33:42 โดย singhanart »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 02 ก.พ. 2555, 08:18:17 »
พระเกจิที่บ้านเกิดครับ
สาธุ...

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02 ก.พ. 2555, 08:27:05 »
วันนี้ไปสักการะท่าน พ่อปู่เจ้าสมิงพราย มาครับ
เห็นดวงตาของท่านแล้ว ต้องเกิดคำถามในใจ ว่าทำไมตาของท่านจึงตามเราได้จะไปทางซ้ายหรือขวา ตาของท่านก็มองตามเราได้ตลอด

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03 ก.พ. 2555, 10:01:35 »
วันนี้ได้ไปวัดบางพระเป็นครั้งที่สองครับ

มีเรื่องเล่า

พอไปถึงวัดจะเดินเข้าไปที่กุฏิใหญ่ก็พบหลวงพ่อสำอางค์เดินสวนออกมาพอดี ก็จังหวะท่านมองมาพอดีเราก็ทำตัวไม่ถูก(ยังไม่ได้ตั้งตัวครับ) ท่านมองเราอยู่นานเราก็ได้แต่ยิ้มตอบ จนท่านเดินต่อไปเจิมรถให้ลูกศิษย์ (อยากจะกราบท่านสักทีก็ไม่ทันแล้ว)

เราก็เข้าไปกราบหลวงปู่เปิ่นในกุฏิใหญ่ต่อ ก็ได้พบหลวงพี่รูปหนึ่งกำลังคุมผ้าเพื่อเก็บของ ก็จังหวะท่านมองมาพอดีเราก็ทำตัวไม่ถูก(ยังไม่ได้ตั้งตัวครับ) ท่านมองเราอยู่นานเราก็ได้แต่ยิ้มตอบ

ไปกุฏิพระอาจารย์ญาเพื่อไปกราบท่านครั้งแรก ท่านมองเราอยู่นานเราก็แนะนำตัวว่าเป็นลูกศิษย์พระอาจารย์พัน ตั้งใจมากราบท่าน ก็ได้มีการซักถามถึงวัดโคปูนว่าเป็นอย่างไรบ้าง แต่ท่านก็ติดลูกศิษย์ที่รอสักอยู่มากพอสมควร ก็เลยกราบลาท่าน (รู้สึกได้เลยว่าท่านดุและชอบความชัดเจน)

ไปกุฏิพระอาจารย์แป๋วเพื่อไปกราบท่านครั้งแรก พอดีท่านจำวัดอยู่ก็เลยนั้งรอจนท่านเริ่มรับลูกศิษย์ต่อ ท่านมองเราอยู่นานเราก็แนะนำตัวว่าเป็นลูกศิษย์พระอาจารย์พัน แล้วท่านก็ยิ้มแล้วเรียกให้เข้าไปใกล้ๆท่านเพื่อพูดคุยกันเล็กน้อย ก็เลยกราบลาท่าน (รู้สึกได้เลยว่าท่านเปี่ยมเมตตาและเย็นด้วยสมาธิมากๆครับ)

จะไปกุฏิพระอาจารย์ต้อยกับพระอาจารย์ติ่งก็ไม่ทันเวลาหมดเสียก่อน ก็เลยต้องกลับ

จุดสำคัญ คือ แววตาของพระอาจารย์ทั้งสี่รูปที่มองผมเป็นแววตาเดียวกันคือ พิจารณาผมอยู่นาน ยิ้มให้ แล้วพิจารณาผมด้วยการมองต่อ ที่ผมแปลกใจคือทำไมเป็นลักษณะแววตาจึงเหมือนกันได้

แต่จะมีหรือไม่มีเหตุผลใดก็ผ่านไปแล้วครับ อย่างไรผมก็ได้ไปกราบครูบาอาจารย์ตามที่ตั้งใจไว้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 04 ก.พ. 2555, 01:02:13 »
พอดี พระอาจารย์พัน กำลังเก็บรวบรวมมวลสารเช่น พระผงพุทธคุณ หรือพระโลหะ
ใครมีและต้องการต่อยอดให้เป็น บารมีบุญ ก็นำไปถวายท่านได้
หรือจะฝากผมไปก็ได้ครับ
แท้ใหม่ เก๊เก่า ก็นำไปถวายได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2555, 02:17:28 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 ก.พ. 2555, 11:07:42 »
ไปเจอแหล่งขาย น้ำมันเสือ ไม่แน่ใจว่าพระอาจารย์ใช้หรือเปล่า ว่าจะนำไปถวาย

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 ก.พ. 2555, 11:11:06 »
วันนี้ได้ลองทดสอบหนังเสือว่าแท้ดูอย่างไร
ขนเงาใสไม่หลุดง่าย
ด้านล่างเป็นขาวเหลือง
ลนด้วยไฟจะได้กลิ่นเสือ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 ก.พ. 2555, 11:50:06 »
เห็นเขาบอกว่าน้ำมันเสือแท้ๆ ถ้าเอามาทายันต์เสือที่ผิวหนังจะทำให้เกิดอาการนูนขึ้นมาทันที และถ้ามีคาถากำกับจะเพิ่มความขลังให้อักขระเลขยันต์แห่งเสือ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.พ. 2555, 11:54:20 โดย singhanart »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 08:59:25 »
แหนวเศียรหนุมาน
ท่านใดพอจะมีข้อมูลบ้างครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 09:33:27 »
ชมพระ
ล็อกเก็ตรุ่น2 (ส่วนรุ่น1จะเป็นภาพขาว-ดำ)
ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 01:17:43 »
ชมพระ
ล็อกเก็ตรุ่น2 (ส่วนรุ่น1จะเป็นภาพขาว-ดำ)
ครับ

อยากทราบว่าล็อกเก็ตทั้ง2รุ่น ทางวัดโคปูนยังพอมีอยู่บ้างมั้ยครับ และบูชาเท่าไรครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 03:17:31 »
ชมพระ
ครับ

อยากทราบว่าล็อกเก็ตทั้ง2รุ่น ทางวัดโคปูนยังพอมีอยู่บ้างมั้ยครับ และบูชาเท่าไรครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :054:

เดี๋ยวผมลองติดต่อวงในให้ครับ
ข้อมูลเบื้องต้น
- ด้านหลังจะเป็นมวลสารเก่าของหลวงปู่เปิ่นที่ได้มาจากวัดบางพระ (เท่าที่มองดูจะเห็นเป็น หมึกแห้งเก่า เม็ดแร่ มวลสารแบบพระหลวงปู่ทวด เกสา และมีตระกรุดเหมือนเป็นโลหะอัลปาก่า)
- ล็อกเก็ตรุ่น๑สร้าง ๙๙องค์ เป็นภาพแบบเดียวกันนี้แต่เป็น ขาว-ดำ
- ล็อกเก็ตรุ่น๒สร้าง ๒00องค์ เป็นภาพสีตามที่เห็นตามภาพ
* ไม่ใช่จะอย่างนั้นนี้ หรือ โอ้อวดนะครับ ล็อกเก็ตทั้งสองชุดนี้จะมีเฉพาะลูกศิษย์วงในที่ได้ไป
*  ผมก็ไม่ใช่ลูกศิษย์วงในนะครับ แต่ จังหวะดีได้รู้จักศิษย์พี่รุ่นเก่าๆเยอะ (ก็เลยได้อานิสงฆ์มาหนึ่งองค์)

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 04:09:55 »
เด่นๆทั้งนั้น

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 04:48:22 »
เสือโบราณ เมืองสมุทร

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 04:50:01 »
บูชาติดตัวตลอด
ตระกรุด หลวงปู่จำลอง วัดเจดีย์แดง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 10:17:21 »
แค่คร่อมแต่ไม่ได้ข้าม ของยังไม่เสื่อมหรือสูญ
เสื่อม คือ การที่เราทำผิดในข้อห้ามโดยไม่ได้ตั้งใจ พุทธคุณจะยังคงอยู่
สูญ คือ การที่โดนถอนทำลายพุทธคุณออกจากตัว ไม่ได้ทำได้ง่ายๆจำเป็นจะต้องรู้ว่าในตัวคนนั้นมีคาถาใดกำกับอยู่บ้างแล้วใช้บทแก้ให้ตรงในแต่ละบทที่มีอยู่ในตัวของคนนั้นๆ แต่ถ้าให้ง่ายกว่านั้นก็คือใช้วัตถุไปทำเคล็ดอาถรรพ์ก่อนจึงจะทำให้คาถาในตัวคนนั้นๆสูญลงได้ (แต่ยันต์ของวัดบางพระเป็นจุดไขปลาคนที่ไม่ได้ร่ำเรียนก็อ่านไม่ออกแก้ไม่ได้ และยังมีหลายบทอยู่บนแผ่นหลังหรือเต็มตัวไปหมด) แล้วขนาดนี้ใครจะมากล้าถอดของให้สูญได้

ถ้าไม่คิดมากก็ไม่เป็นอะไร (ทองอย่างไรก็เป็นทองแต่ก็สึกได้เหมือนกัน)
วันหลังเราไป สักเพิ่มหรือเป่าเพิ่มยิ่งได้ไหว้ครู ของก็กลับมาเหมือนเดิมถ้ายังไม่สบายใจให้สวดบท ขอขมาพระรัตนตรัย(อุกาสะ อัจจะโย โน ภันเต อัจจัคคะมา ยะถาพาเล ยะถามุฬเห ยะถาอะกุสะเล เย มะยัง กะรัมหา  เอวัง ภันเต มะยัง อัจจะโย โน ปะฏิคคัณหะถะ อายะติง สังวะเรยยามิ)

ในความเห็นส่วนตัวหาก ยังไม่ถึงที่ ของในตัวเราต้องช่วยเราไม่ให้เจ็บหรือตายได้แน่นอน แต่ในใจของพวกเราทุกคนก็คงหวังให้ของช่วยเราได้ถึงขนาดที่โดนแล้วไม่ระคายผิวหนังเลย ผมว่าอย่างไงก็เป็นไปไม่ได้ การที่พุทธคุณถึงขั้นฟันแทงไม่เข้าเลยคงต้องเป็นคนที่ปฏิบัติและถืออย่างจริงจังเพื่อให้พุทธคุณทั้งร้อยแปดมีความเข้มขลังถึงที่สุด

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 10:26:32 »
เด่นๆทั้งนั้น

สวัสดีครับ
อย่างไรชี้แนะได้เลยนะครับ
ผมยังใหม่ ฝากตัวด้วยครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 10:47:37 »
น้ำดับไฟแห่งเสือไม่ได้

เขี้ยวเจ้าตัวนี้งามและยาวจริงๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 12 ก.พ. 2555, 07:39:32 »
วันนี้ไปวัดอ่างศิลา มาครับ
ตั้งใจว่าจะไปสักการะ หลวงพ่อแตง พระเกจิด้านวิชาแห่งเสือที่เก่าแก่ที่สุดเท่าที่สืบกลับไปได้ในขณะนี้ (ยุคเดียวกับสมเด็จโต)
หลวงพ่อแตงท่านเป็นพระอาจารย์ของ หลวงพ่อปานคลองด่านและหลวงพ่ออี๋วัดสัตหีบ (เก่าแก่สุดๆครับ)
พอไปถึงก็แวะที่สะพานปลาก่อน ได้ขอข้อมูลจากน้าคนขายข้าวต้ม แกบอกว่าที่วัดได้เก็บอัฐถิของท่านไว้ที่กุฏิเก่าแต่ไม่แน่ใจว่าเปิดให้ไปกราบได้หรือเปล่า
หลังจากเสร็จธุระก็จะลาน้าที่สะพานปลา แกเลยถามว่ารู้จักหลวงพ่อแตงวัดอ่างศิลาได้อย่างไร(เป็นคนชลบุรีหรอ) ผมตอบเป็นคนอ่างทองแต่ศรัทธาหลวงพ่อปานคลองด่านจึงพอทราบข้อมูล "ว่าแต่ทำไมน้าถามอย่างนั้น" น้าแกตอบว่าขนาดคนแถวนี้แท้ๆบางคนยังไม่รู้จักท่านเลย นอกจากเขี้ยวเสือแล้วหลวงพ่อแตงยังมีเครื่องรางอีกหนึ่งอย่างคือ กะลาครอบตีน หายากมากๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 14 ก.พ. 2555, 12:48:43 »
แหนวเศียรหนุมาน
ท่านใดพอจะมีข้อมูลบ้างครับ

ไตรมาส ๒๕๔๔ นี่เอง
เด่นทางด้าน คงกระพัน แคล้วคลาด

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 14 ก.พ. 2555, 01:54:21 »
หวัดดี..รู้จักัน...แล้ว...ฮิๆๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 14 ก.พ. 2555, 09:26:09 »
หวัดดี..รู้จักัน...แล้ว...ฮิๆๆ
สวัสดีครับ
แสดงว่าเราเคยเจอตัวเป็นๆกันแล้วใช่ไหมครับ
อย่าบอกหลวงพ่อนะ ว่าเรามาคุยกันที่นี่ (ท่านไม่อยากเปิดข่าวมาก ท่านบอกว่า ย้ายมาที่นี่เพื่อพักผ่อน)

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 14 ก.พ. 2555, 09:33:05 »
ขอดีเจอให้รีบเก็บไว้บูชา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 14 ก.พ. 2555, 09:35:55 »
ไม่ธรรมดา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 14 ก.พ. 2555, 09:39:08 »

นมัสการขอรับ
ท่านเป็นพระใช่ไหมครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 09:15:36 »
พุทธคุณมีด้าน คงกระพัน แคล้วคลาด และยังมีห้ามอาวุธ

สายวิชาพระเจ้าห้ามอาวุธ
อะสิสัตติธนูเจวะ         สัพเพเตอาวุธานิจะ
ภัคคะภัคคาวิวุณณานิ   โลมังมาเมนะผุสสันติ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 09:32:01 »
เมื่อพุทธคุณถึงพร้อม ด้วยชะตาที่แข็งดั่งเสาร์ห้า คงหาศาสตราวุธใดได้มีชัยไม่

สายวิชาปืนแตก

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 16 ก.พ. 2555, 11:43:43 »
เมื่อพุทธคุณถึงพร้อม ด้วยชะตาที่แข็งดั่งเสาร์ห้า คงหาศาสตราวุธใดได้มีชัยไม่

สายวิชาปืนแตก

สะนิสทัศนะ สัพปะติฆา
.............  ............
.............  อัพปะติฆาตายะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 16 ก.พ. 2555, 07:17:10 »
ของเขาก็ไม่ธรรมดา
มหายันต์
ตำหรับพิชัยสงคราม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 16 ก.พ. 2555, 09:08:31 »
ที่มาแห่งคำกล่าวที่ว่า
กองทหารผี ๒๔๘๕

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 17 ก.พ. 2555, 10:32:09 »
การที่จะขึ้นขี่หลังเสือในป่าได้นั้นต้องทำอย่างไร ใช้คาถาอะไร จะบังคับมันอย่างไร?

ใช้เพียงแค่ เมตตาที่แท้จริง เท่านั้น.

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 17 ก.พ. 2555, 10:42:50 »
ชอบการสักและเดินทางไปหามาแล้วหลายอาจารย์ แต่ก็ไม่เคยเจอใครเหมือนหลวงพ่อเปิ่น
ไม่ใช่เรื่องเงินเป็นหลัก ไม่เคยคุยโอ้อวดว่าดีอย่างไรหากใครมาถามก็เดินหนี มากด้วยเมตตามีเท่าไหร่ก็ให้หมดไม่เคยเก็บเป็นของตน
หากไม่มีหลวงพ่อเปิ่นตอนนั้น ผมก็ไม่รู้จะเป็นอย่างไรไปแล้ว ท่านเคยสอนไว้อย่างไรผมก็นำมาปฏิบัติไม่เคยเปลี่ยนแปลงมาจนถึงทุกวันนี้

คำกล่าวพระอาจารย์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 17 ก.พ. 2555, 11:18:05 »
เคารพและสักการะยิ่ง

นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ

ทิพยมรรคผลที่เที่ยงแท้ บังเกิดโดยธรรมชาติแห่งธรรมะ

ผมก็เพียงผงธุลี

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 17 ก.พ. 2555, 11:24:33 »
ใครจะไปรู้ว่าต้องเดินทางกันไปเพียงไหน ท้ายสุดแล้วทุกอย่างนั้นขึ้นอยู่ที่ ตนเอง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 18 ก.พ. 2555, 10:01:13 »
ดูแล้วไม่ได้ลายสักของท่านแน่ๆ

ก็หาท่านไว้บูชาติดตัวก็ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2555, 10:15:14 โดย singhanart »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 19 ก.พ. 2555, 12:17:29 »
ขอเดชะ ชัยชนะพุทธองค์ จงบันดาน ดลมงคลชัยให้ไพศาล เป็นยอดยิ่งมิ่งขวัญทุกวันวาน แด่เราท่านทุกผู้คน

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 19 ก.พ. 2555, 10:01:22 »
ยินดีครับ.... :015:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 19 ก.พ. 2555, 12:08:29 »
การที่จะขึ้นขี่หลังเสือในป่าได้นั้นต้องทำอย่างไร ใช้คาถาอะไร จะบังคับมันอย่างไร?

ใช้เพียงแค่ เมตตาที่แท้จริง เท่านั้น.

ดูก่อน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 20 ก.พ. 2555, 09:22:33 »
ตอนนี้ผมเป็นห่วงวันไหว้ครูครับ
อย่างไรฝากถึงคณะกรรมการจัดงานด้วย
ไม่รู้จะมีมือที่สามมาสำแดงเดจอะไรหรือเปล่า
เรื่องกองกำลังดูแลความความปลอดภัยผมไม่เป็นห่วงเพราะว่าเต็มอัตราศึกทุกปีอยู่แล้ว

แต่อยากให้เชิญที่ปรึกษาผู้ทรงคุณวุฒิด้านพิธีสงฆ์มาเพิ่ม กันไว้ดีกว่าแก้ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 21 ก.พ. 2555, 11:58:37 »
เจอกันที่วัดโคปูน
๑ มีนาคม ๒๕๕๕

ออฟไลน์ Ae Lumhin

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 21 ก.พ. 2555, 12:48:32 »
ด้านหลังลายมือ อาจารย์พันธ์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 21 ก.พ. 2555, 06:04:01 »
ด้านหลังลายมือ อาจารย์พันธ์

งามมากๆครับ สุดยอด

ผมคงต้องเป็นวันที่ ๑ ต่อไปถึงวันที่ ๓ มีนาคม ๒๕๕๕ เลยทีเดียว

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 21 ก.พ. 2555, 09:54:22 »
ชมพระ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 23 ก.พ. 2555, 03:08:12 »
ฝากไว้ : ถึงท่านหญิงเวลาจะไปสักให้เตรียม เสื้อเชิ้ท ไปด้วย
           พอถึงเวลาก็ให้ ใส่เสื้อเชิ้ทกลับหลัง เวลาลงเข็มสักก็ให้แกะกระดุมออกทีละเม็ดแล้วแต่ตำแหน่งของแผ่นหลัง จะได้สะดวกและดูแล้วรัดกุมที่สุดครับ

-สิงสักเสือ-