ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูลตะกรุด 9 พยัคฆ์ 2 บารมี ครับ  (อ่าน 11865 ครั้ง)

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
อยากทราบข้อมูลตะกรุด 9 พยัคฆ์ 2 บารมี ครับ :070: :062: :010: :058: :067:

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปที่วัดเลยครับ

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
หนังเสือที่นำมาเสกทำตระกรุด.....  เป็นหนังเสือที่หลวงพ่อเปิ่นท่านได้เสกไว้ครั้งเมื่อท่านยังมีชีวิตอยู่จำนวน 9  ตัว  มาสร้างเป็นตระกรุดหนังเสือ เก้ายอด โดยนำยันต์เก้ายอดมาลงแล้วม้วนทับบนตระกรุด แล้วยังมีมวลสาร ศักดิ์สิทธ์อีกหลายอย่าง แล้วทำการนิมนต์พระเกจิอาจาร์ยผู้ทรงวิทยาคม ทั้ง 9  รูป ปลุกเสก

1 หลวงพ่อสำอางค์   วัดบางพระ         2   หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม     3  หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว   4   หลวงปู่แผ้ว วัดกำแพงแสน    5  หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร

6 หลวงปู่สิงโต วัดดอนแก้ว               7  หลวงปู่เล็ก วัดควนซาง      8 หลวงพ่อแผน วัดหนองเติม  9   หลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้

พร้อมทั้งอัญเชิญญาณบารมี หลวงปู่ทวด   หลวงพ่อเปิ่น   ผู้เป็นอาจาร์ยมาประสิทธิ์ เป็นการเบิกฟ้า  และก็เป็นที่มาของชื่อรุ่น  9   พยัคฆ์  2   บารมี

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอนนี้ที่วัดยังมีเหลือป่ะครับ?????

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีครับ  ตรงกุฎิอาจารย์ญาคับมีให้บูชา

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
วันนี้ผมไปที่ กุฏิใหญ่ ถามหลวงพี่ พลวงพี่เค้าบอกว่า ไม่ใช่ของวัด สร้างนี่ครับ
ตกลงมันยังงัยครับเนี่ย ผมเลยไม่ได้เช่ามาเลยครับ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ได้ยินว่าทางคณะกรรมการวัดบางพระมีมติให้ทางผู้จัดสร้างเก็บวัตถุมงคลชุดนี้ชั่วคราวครับ   ตอนนี้งดให้บูชาครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
แล้วป้ายที่ติดไว้หน้ากุฏิเอาลงหรือยังครับจะได้ไม่สับสน
ตามฝันกันต่อไป

• ที่ปรึกษา
ป้ายที่ติดไว้ภายในวัดเก็บหมดแล้วครับ  ที่หยุดให้บูชา  เพื่อตรวจสอบจำนวนที่เหลือทั้งหมดก่อนครับ

ออฟไลน์ YUI..KA

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อ้าว..แล้วทำไมไม่เปิดให้เช่าที่กุฎิใหญ่ล่ะคะ ทำไมถึงอยู่ที่กุฎิอาจารย์อภิญญา...? แล้วทำพิธีปลุกเสกที่ไหนค่ะ...?
ไม่ลองก้อไม่รู้.....

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เพราะว่ากุฏิใหญ่ไม่ได้เปนคนจัดสร้างครับ? และหลวงพี่อภิญญาก็ไม่ได้เปนผู้จำหน่ายบูชาเพียงแต่ ลูกศิย์ของหลวงพี่อภิญญามาขอใช้สถานที่หน้ากุฏิเพื่อจำหน่ายบูชา ซึ่งด้วยความเมตตาก็คงจะปฏิเสธไม่ได้ครับ? ?ขอยืนยันนั่งยันและนอนยัน
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พระที่สร้าง คือหลวงพี่ตั๊ก (ผิดพลาดขออภัย) อยู่กุฏิ(ชั้นบน) เดียวกับ หลวงพี่อภิญญา ทำเพื่อการกุศลอะไรบางอย่าง จำไม่ได้ พิธีดีขลัง วัดพลังแบบ dragon balls  แล้ว :002: :002:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ราคาพอกับ ตะกรุดหนังเสือรุ่นที่หลวงพ่อเปิ่นท่านสร้างครับ  :-*
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ที่ปรึกษา
อั๊บเดทปัจจุบันเลยครับ   ขณะนี้ทางวัดได้อนุญาติให้เปิดบูชาตามปกติแล้วครับ     แต่ให้เวลาเปิดบูชาอีกกี่วัน  ไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ได้มาสองดอกอะคับ..แฮะๆ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
แบ่งบ้างดิคับกุ้ง อิอิ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
ราคาพอกับ ตะกรุดหนังเสือรุ่นที่หลวงพ่อเปิ่นท่านสร้างครับ? :-*

ราคาดอกล่ะเท่าไรครับ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ตะกรุดหนังเสือ 9 ยอด / ลงยันต์ 9 ยอด ม้วนลงตะกรุด ปลอกลูกปืน  บรรจุเหล็กไหล แร่บางไผ่ แร่เหล็กน้ำพี้ อานุภาพ คงกระพัน มหาอำนาจ  บูชาจากวัด 599 Baht

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 ;)  รบกวนขอทราบจำนวนตะกรุดที่จัดสร้างด้วยครับ เพื่อนๆถามกันมามาก ไม่ได้โทรไปถามที่พระอาจารย์ซักที่ ไม่อยากรบกวน พี่น้องบางพระมีใครพอจะช่วยได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
พระที่สร้าง คือหลวงพี่ตั๊ก (ผิดพลาดขออภัย) อยู่กุฏิ(ชั้นบน) เดียวกับ หลวงพี่อภิญญา ทำเพื่อการกุศลอะไรบางอย่าง จำไม่ได้ พิธีดีขลัง วัดพลังแบบ dragon balls? แล้ว :002: :002:
เพราะว่ากุฏิใหญ่ไม่ได้เปนคนจัดสร้างครับ? และหลวงพี่อภิญญาก็ไม่ได้เปนผู้จำหน่ายบูชา
อั๊บเดทปัจจุบันเลยครับ?? ขณะนี้ทางวัดได้อนุญาติให้เปิดบูชาตามปกติแล้วครับ? ?? แต่ให้เวลาเปิดบูชาอีกกี่วัน? ไม่ทราบครับ

วัตถุมงคลชุดนี้ พระชลอ (พระตั๊ก) เป็นผู้ดูแล
จะมีจำหน่าย ถึงวันที่ 15 มกราคม 2550

จำนวนสร้างไม่ทราบ 9 ตัวก็คงมากอยู่ครับ

อ้าว..แล้วทำไมไม่เปิดให้เช่าที่กุฎิใหญ่ล่ะคะ ทำไมถึงอยู่ที่กุฎิอาจารย์อภิญญา...? แล้วทำพิธีปลุกเสกที่ไหนค่ะ...?

ปลุกเสกที่วัดบางพระ ครับ
แต่ไม่มีที่กุฏิใหญ่  nocomment
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2550, 05:14:34 โดย ooo »

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
ตะกรุดหนังเสือ 9 ยอด / ลงยันต์ 9 ยอด ม้วนลงตะกรุด ปลอกลูกปืน? บรรจุเหล็กไหล แร่บางไผ่ แร่เหล็กน้ำพี้ อานุภาพ คงกระพัน มหาอำนาจ? บูชาจากวัด 599 Baht

ขอบคุณ คุณกุ๊งกิ๊ง มากครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ถ้าจะให้ผมพูดในฐานะ เพื่อนพ้อง ผมเสนอว่าให้เล่นที่ทันหลวงพ่อครับศิษย์เดียวกันไม่อยากให้ผิดหวัง เหมือนจตุคาม เล่นได้ แค่ที่มาจากภาคใต้ วัดนางตรา วัดพระธาตุ และ ที่ขุนพันธ์สร้างก็ ได้แค่ถึง45 พอ47 นี้ลากสายสินจ์โยงไปหาขุนพันธ์ที่นอนแบบๆ กระแสท่านจะอ่อนมากไม่แน่ใจประจุเข้าไหม เหรียญงานศพก็เสริมเยอะเหลือเกิน ผมเจเนอเรทให้ฟังนะในฐานะพี่น้องศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน

ตะกรุดหนังเสือ 9 ยอด / ลงยันต์ 9 ยอด ม้วนลงตะกรุด ปลอกลูกปืน 
บรรจุเหล็กไหล (เหล็กไหลมีหลายเกรดครับ) ถ้าเลี้ยงเพียวๆจะดีกว่า งอกเพิ่มได้ด้วยงอกจริงกำลังเลี้ยงผมใช้น้ำมะพร้าวเลี้ยง แต่ทุนน้อยเลยใช้น้ำมันมะพร้าวแทนโตไวดีแต่หนาวๆจะเหมือนเจลลี่มะราว ใส่เม็ดไข่มุก ><
แร่บางไผ่ (เคยศึกษาคร่าวๆครับ)
แร่เหล็กน้ำพี้(ผมก็มีพระของหลวงพ่อทองคำผสมแร่นี้ ถ้าเอาแร่เขาเขียวมาเล่นแร่แปรธาตุหรือมาถลุงตามพิธีจะได้แร่เหล็กน้ำพี้)
 อานุภาพ คงกระพัน มหาอำนาจ  บูชาจากวัด 599 Baht

ตะกรุดหลวงพ่อเปิ่น 500 ตะกรุดหนังเสือของท่าน ก็ไม่แพง ทำไมไม่ลองหาที่ท่านทำล่ะ พุทธคุณดีจากต้นฉบับเลย

หนังเสือมหาอำนาจ ผมมีหนังเสือหลวงพ่อเปิ่นแท้ๆ 2ดอกให้เพื่อนไป1ดอก ลูกค้าหายเรียบตอนแขวน [เขากลัว] ผมใช้มาแล้วยืนยันเลยมีผลจริง
เดินผ่านหมานานๆมันจะเห่าสักที  จากเดิมเห่ากระจาย

เหล็กไหล กำแล้วเอามือแหย่น้ำกรดนี้คือมาตรฐาน แต่กำแล้วเอาเคียวจิ้มผิวสิครับ เลือดไม่ออก หรือถ้าออกก็ยางบอน แต่ดีสุดคือลองก่อนถือครองหรือบูชา พอแล้ว หลังๆอย่าลอง เพราะถือว่าลบหลู่ - -

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เอ๊ะ ยังไงนี่ ?

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ตกลงว่าตะกรุดนี้ok :075: :064: :100: :010:.ใช่ไหมครับ จะได้ไม่กังวลใจ

ออฟไลน์ sukan

• ตติยะ
ดีจริง ไม่ไก่กาฮะ ;D ;D ;D

ชอบยึดอำนาจ ต้องเป็นแบบนี้

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
 :002:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
หลวงปู่ทวด-หลวงพ่อเปิ่น? ๙พยัคฆ์๒บารมี
จากหนังเสือ ๙ ตัว ที่หลวงพ่อเปินปลุกเสกไว้ มหาพิธีปลุกเสกซ้ำ โดย ๙ เกจิอาจารย์ ๔พ.ย. ๕๐
 รายการ/สร้างจาก/บูชา/ความเชื่อในอิทธิคุณ
๑.ตะกรุดหนังเสือ๙ยอด? หนังเสือ ล.พ.เปิ่น? ๕๙๙? คงกระพัน มหาอำนาจ
๒.พระผง๙พยัคฆ์หน้าทอง? ผง ล.พ.เปิ่น? ๕๙๙? มหาอำนาจมหาเมตตา
๓.ตะกรุดนากเกี้ยว? หนังงูเหลือม? ๔๙๙? มหาเสน่ห์ ชั้นพระยาเทครัว
๔.ตะกรุดราหูสะดุ้งกลับ? หนังกระเบน? ๔๙๙? กลับร้ายกลายเป็นดี เสริมดวง
๕.ตะกรุดดอกทอง? ว่านดอกทอง? ๓๙๙? มหาเสน่ห์ อย่างรุนแรง
๖.ตะกรุดเทพรำจวน? ไม้เทพทาโร? ๓๙๙? มหานิยม เมตตา ค้าขายดี
๗.ลูกกลองอินทะเภรี? แก่นไม้คูณ? ๒๔๙? มหาเบา ทุบตีไม่แตกไม่เจ็บ
๘.ปลัดขิก? ไม้พยุงลายเสือ? ๑๔๙? เสริมทรัพย์ ค้าขายดี มีอำนาจ
๙.ลูกสะกด? แก่นไม้มะขาม? ๑๙๙? มหาจังงัง สะกดศาสตราวุธ
๑๐.ลูกตุด? ใบตาล? ๑๙๙? แคล้วคลาดคงกระพัน
ชุดกรรมการ ๑๐ รายการ ๒,๔๙๙
.........................................................
เท่าที่ผมสืบทราบมาก็มีแค่นี้แหละครับ

.....................................
รู้จักพอ? ก่อสุข? ทุกสถาน :045:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แหะๆ วันนี้ไปวัดบางพระมาไปกราบ พลวงพี่ญาท่าน
เลยได้มา 1 ดอกคับ   :)
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ใจไม่หาญ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ใจไม่หาญ
    • อีเมล
อยากได้จังอะ

ออฟไลน์ mila

• ตติยะ
  • stand by me
ทราบมาว่าจะจำหน่ายถึงวันที่ 15 มกราคม

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
ตอนนี้ยังมีอีกไหมครับ ตะกรุดหนังเสืเก้ายอด  ผมอยากได้บางครับศิษย์พี่ครับ บอกด้วยครับ  พร้อมราคานะครับ